Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Share | 

แนะนำตัวโลด

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำตัวโลด   Mon Jan 11, 2010 9:41 am

ใครสมัครแล้วก็ แนะนำตัวกันที่นี่เลยนะครับ เราจะได้รู้จักไว้ Very Happy
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://muistudio.forumotion.net
D1SC0UNT
Moderators

: 27

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon Jan 11, 2010 9:43 am

ดีครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ผมมีความฝันแต่เด็กว่าผมอยากเ็ป็นนักพากย์ แต่ก็หลงลืมไปแล้วก็หลงทางไปนาน ตอนนี้ ก็ค้นหาตัวเองเจอแล้ว

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ ความฝันของผมคือ เป็นตำนาน = = ของวงการพากย์

เว่อร์เนอะ แต่ความฝันมีไว้ให้ไขว่คว้านี่ครับ

ตอนนี้ยังอ่อนหัดอยู่ ยังไงก็ฝากทุกๆคน วิจารณ์เพื่อให้ผมปรับปรุงตัวเองต่อไปในทางที่ถูกด้วยครับ

สวัสดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดย D1SC0UNT เมื่อ Fri Jan 15, 2010 7:37 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว
toffeecake
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำตัวโลด   Mon Jan 11, 2010 10:57 am

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้าชื่อออยจ้า เรียกพี่ออยน่าจะเหมาะกว่าเพราะแก่แล้ว ก๊ากกก รักการพากย์มากๆจ้า จะขอรอชมผลงานของทุกคนจ้า

แก้ไขล่าสุดโดย toffeecake เมื่อ Mon Jan 11, 2010 6:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
sesshomaru
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon Jan 11, 2010 5:33 pm

สวัสดีครับ ผมชื่อ โจ คร้าบผม ใจรักการพากย์มากมายเลย และมีความฝันที่จะเป็นนักพากย์ ที่ผมต้องทำให้ประสบความสำเร็จ นักพากย์ในดวงใจคือ พี่ตุ๊ก อรุณี คร้าบผม ^ ^ และขอขอบคุณพี่ปลายมากเลยครับที่ชวนผมมาฝึกพากย์ด้วย ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดย sesshomaru เมื่อ Mon Jan 11, 2010 10:26 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
QWER
G Mui Studio

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon Jan 11, 2010 10:14 pm

สวัสดีครับ ชื่อ กิ๊กนะครับ เพศชาย เสียงใหญ่ห้าว(เกิ๊นน) affraid ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ Very Happy
nokeshinpachi

: 40

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re:เรื่องแนะนำตัว   Fri Jan 15, 2010 1:18 am

ผมชื่อ นก ครับ ผมชอบนักพากย์ทุกๆท่านเลยครับ ขอขอบคุณพี่ปลาย พี่โจ พี่ปิง พี่ออยที่สร้างบอร์ดดีๆแบบนี้
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
Neszilla

: 25

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Fri Jan 15, 2010 2:30 am

สวัสดีค่า ชื่อเนส ค่ะ จะเรียกกันว่าพลอยหรืออะไร ก็ได้เลยค่าา XD

เดิมทีเรามาจากงานเพลง ต่อมากลายมาเป็นนักพากย์ซะได้ หะๆ

ดีใจที่ได้มารู้จักกับคนทุกๆ ในหมุยค่ะ ทั้งพี่ปลาย พี่ออย พี่ปิง พี่เอส โจ เติ้ล ทุกคนใจดีมาก คุยกันสนุกมาก แหะๆ

จะพยายามเป็นนักพากย์และนักร้องที่ดีต่อไป ฝากผลงาน และฝากตัวด้วยนะคะ ^__^
ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.youtube.com/user/ploylirin
ragnus
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Fri Jan 15, 2010 11:19 am

สวัสดีครับ ชื่อ แร็กนะครับ สนใจและชอบในการพากย์มากครับ หวังว่าต่อไปคงจะได้มีโอกาสทำงานร่วมกับทีมงานมุ้ยสตูดิโอนะครับ
KiraYamto

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Fri Jan 15, 2010 10:21 pm

ผม KiraYamato (เคยรู้จักกันไหม) ชื่อเล่นจริง ๆ มีรู้ไม่กี่คนเท่านั้น

ผู้ที่รวบรวมรายชื่อนักพากย์(การ์ตูน)ไทย ได้เยอะที่สุดในประเทศไทย (ถ้าคิดว่าใครมากกว่า บอกกันได้)

ชอบที่จะค้นหาตัวจริง ๆ ของเบื้องหลังพี่ ๆ น้า ๆ เสียงทั้งหลายนี้

ข้อมูลที่ผมลง จะอยู่ที่เวปบอร์ดของ Rose

แต่จะมีที่เฟชบุคอีกที่ ที่เพชบุคจะลงรูปไว้ด้วย

ใครที่ฝึกพากย์ให้กับ Mui Studio อยู่ ก็พยายามเข้านะครับ จะได้ มาพากย์เสียงตาม LC ต่อไปในอนาคต

ยินดีที่รู้จักทุกคนนะ

ปล.เรื่องนักพากย์ใครที่คิดว่าเป็นแฟนตัวจริง ขอเชิญ มาเป็นคู่แข่งกันได้นะ (เบื่อที่จะรู้คนเดี่ยวละ) ฮิฮิ
goopgive

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat Jan 16, 2010 11:51 am

ชื่อกุ๊บกิฟนะค่ะ พอดีพึ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยนะ (ยังไม่ไ้ด้ลองพากย์เลยค่ะ ) Crying or Very sad
TUNAREEHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat Jan 16, 2010 9:24 pm

หวัดดีค่ะ TUNAREEHT เด็กใหม่ใสปิ๊ง Rolling Eyes
ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนและทีมหมุยสตูดิโอค่ะ
ได้ข่าวว่าหัวหน้าทีมเท่มาก Embarassed ( 20นะลุง)
แอบงอน มาทำบอร์ดไม่บอกกันเลย -3-
รักพี่ออยมากกว่าแล้ว! *กอดพี่ออย*

ชอบการพากย์การ์ตูนมากค่ะ ตั้งแต่จำความได้สิ่งเดียวที่ไม่เคยเบื่อเลยก็คือการ์ตูนค่ะ
อนาคตอยากเป็นนักพากย์การ์ตูนค่ะ
ไอดอลของเค้าคือ น้าตุ๊กกกกกกกกก น้าเปียก น้านิด น้าผึ้ง น้าติ๋ม ช่อง9ค่ะ
เซย์ยูสาวญี่ปุ่นน่ารักทั้งหลาย( ฮานาซาว่า คานะ/โทโยซากิ อากิ /ฮิราโนะ อายะ /คุกิมิยะ ริเอะ /ทานากะ ริเอะ ฯลฯ)
แล้วก็พี่ลุคกับพี่ตอยด้วย *-* (แบบว่าจาก fandub ไปเป็น LC ได้สุดยอดเลย!)

จะพยายามฝึกพากย์เยอะๆเลยค่ะ *0*/

ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะคะ

แก้ไขล่าสุดโดย TUNAREEHT เมื่อ Sat Apr 30, 2011 9:49 am, ทั้งหมด 5 ครั้ง
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Tue Jan 19, 2010 6:00 pm

ชื่อน้อง จูจินะ ค่ะ (jujina)
เป็นเด็กใหม่ อยากได้คำแนะนะจากพี่ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ (อิอิ) bounce
Moonlight

: 24

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Tue Jan 19, 2010 6:06 pm

สวัสดีค่ะ Moonlight นะคะ ^^
ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนและทีมหมุยสตูดิโอค่ะ (ฟอร์มคล้ายๆ ใครหว่า?)

ได้ข่าวว่าหัวหน้าทีมไม่ค่อยหล่อด้วย
เสียงหล่ออย่างเดียว ไม่เข้ากับหน้าตาเล้ย 555555555555555+ (ล้อเล่นนะพี่นะ)

สนใจเรื่องการพากย์การ์ตูนเหมือนกันค่ะ แล้วก็ชอบร้องเพลงกับเล่นเปียโนด้วย ^^
ตอนนี้กำลังหาที่เรียนอยู่ค่ะ (เหมือนTUNAREEHT) คิดว่าช่วงนี้คงยังไม่มีผลงาน

ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในอ้อมใจของทุกคนด้วยนะค้าาาา า

^________________^
roommeaw13

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Tue Jan 19, 2010 10:08 pm

สวัสดีค่ะ Very Happy ชื่อเหมียวค่ะ

ไม่ได้เป็นนักพากย์ หรือชอบพากย์เลย- -"

ชอบดูและสนใจที่จะเป็นคนดูมากกว่า อิอิ

(เป็นเพื่อนปลายน่ะค่ะ เลยต้องติดตาม) Cool
shion

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Fri Jan 22, 2010 1:39 pm

rendeer กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่านกระผมชื่อshion หรือม๊อบ ค๊าบ ก้ออยู่ในทีมหมุยเน้อ หน้าตาก้อ...ถามพี่ปลายก็แล้วกันนะคับ ส่วนใหญ่จะได้พากย์เป็นตัวละครหนุ่มๆเด็กหน้าตาดีๆ เหมือนกับหน้าคนพากย์ 555+ อ้าวบอกไปซะแล้วว่าหน้าตาดี เอาเป็นว่าจะทามงานทุกชิ้นให้ดีที่สุด ขอบคุณคับ YA_HA!
rabbitsakura

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat Jan 23, 2010 11:14 am

ชื่อปูครับ ไม่ได้สนใจการพากอะไรเท่าไหร่ ปกติส่วนใหญ่ดูหนังก็ซาวแทรค ดูอนิเมะก็ดูญี่ปุ่นซะมาก

อยากลองดูแบบพากไทยดูบ้างอ่ะครับ เพราะพอดูพากไทยสมัยนี้ เจองานแบบไม่ดีเยอะ

อยากหาค่ายดีๆอ่ะครับ เพราะผมชอบดูการพากแบบที่คนพากกับตัวละครเป็นหนึ่งเดียวกัน

Surprised ฝากตัวด้วยครับ ^ ^

ปล อนิเมะที่ชอบ "fate stay night" "school rumble"
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat Jan 23, 2010 8:47 pm

สวัสดี ครับ ชื่อ เอสน้อยผู้น่ารักน่ะ น่ะครับ อิอิิ
ชอบการพากย์มากๆๆครับ ร้องเพลงก็ชอบน่ะ ฝึกเสียงดี
ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคนเลยน่ะ ว่างจะเอาผลงานมาลง บอร์ด เด้อออ

ชอบๆๆๆๆๆๆ จุบๆๆ ^ o ^ ฮุววววววว
NiNewZa

: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun Jan 31, 2010 3:02 pm

^^ สวัสดีจร้า

แวะมาทักทายนะค่ะ

ชื่อ นินิว อยู่ปทุมธานีนะค่ะ

แล้วจะมาติดตามผลงานทุกคนนะค่ะ ~*
nappa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon Feb 08, 2010 8:39 pm

สวัสดีค๊า.. เรียกว่านิวก็ได้ค๊า =w= อ่า.. ยินดีที่ได้พี่ ๆ น้อง ๆ ป้า ๆ ลุง ๆ ทุก ๆ คนน๊า อ่า..ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊า~ ^o^
0nl0ff
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat Feb 13, 2010 11:30 pm

เปิดปิดเองค่า... Very Happy
มีล๊อคอินกะเค้าแล้วเย้ๆ
คงไม่มีโอกาสได้อัพงานพากย์ในเร็วๆนี้
ก็ขอติดตามผลงานของทุกๆท่านอย่างเดียวละกันนะคะ
สู้ๆ หมุย อิอิ
Wink
Seki

ที่อยู่ : อยู่ในใจร้องยามาดะ เรียวสุเกะ(HEY!SAY!JUMP!) ก๊ากกก(กินเด็กคร้าบบบบบบ)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Fri Feb 26, 2010 2:59 pm

เมี้ยวววววว

มาแย้ววว เค้าชื่อเซกิเน้อ มาจากบอร์ดไทยแฟนดั๊บ

น้องโจชวน เพิ่งรู้ว่าญาติที่นี้เยอะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนมากเราชอบไปสิงที่งานเพลงเน้อ

ฝากตัวด้วยฮับ^^
LIB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat Mar 06, 2010 12:28 am

ชื่อ ธาริน ครับ
เรียก ลิบ ก็ดีครับ

เรื่องพากย์นี่ ไม่ไหวจะเคลียร์ ครับ ฝึกอยู่
แต่จะทำก็พอทำได้ครับ

ร้องนี่ก็ เพราะกว่าหมาเฮ่า หน่อยนึง

ยินดีที่ได้รู้จักครับ (สมาชิกข้างบนๆ และ ล่างๆ)
D1SC0UNT
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun Mar 07, 2010 11:43 am

Reply บน ถ่อมตัวจังเลยครับ

ยังไงมีอะไรแนะนำผมบ้างนะ อิอิ
Silena

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun Mar 07, 2010 7:18 pm

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ชื่อ Silenna ค่ะ ^^

ชื่นชอบผลงานพากย์ไทยมากๆเลยค่ะ อยากลองทำดูซักครั้ง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะพี่ๆ ^O^
wingsniper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Thu Mar 11, 2010 10:13 pm

สวัสดีครับ ผมชื่อชุนครับ สนใจเรื่องการพากย์อยู่บ้าง (ชอบ) และ เพื่อนแนะนำว่า ถ้าสนใจก็ลองมาที่นี่ดู เลยถือโอกาส ฝากตัวไปด้วยเลยแล้วกันนะครับ ตอนนี้กำลังฝึกออกเสียงอยู่ (แต่เดิมไม่ค่อยได้ออกเสียงทำนองอ่านรายงานบ่อย เลยติดขัดประจำ) อีกซักพัก รอให้ผมออกเสียงคล่องๆก่อน แล้วจะนำผลงานมาฝากครับ
champ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Thu Mar 18, 2010 3:49 pm

สวัสดีครับ เราชื่อแชมป์ รักการพากษ์และก็ชอบพากษมากๆ
เสียงที่เราถนัดคือพากษ์เป็นผู้หญิง ถนัดแนวร้ายๆ แต่ก็จะพยายามเอาให้ได้ทุกแบบ
ที่แชมป์ได้เข้ามาที่นี่ ก็เพราะมีเพื่อนแนะนำมา ชื่อว่า ดาว แฮ่ๆ น่ารักมากๆ
แชมป์ได้ดูผลงานจากที่ดาวเอามาให้ดู พากษ์เข้ากันมาก และชอบมากๆ
ว่างๆมาพากษ์ด้วยกันนะ
และขอความรู้ทริปและเทคนิคจากเพื่อนๆด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ cheers
TUNAREEHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Thu Mar 18, 2010 5:28 pm

หวัดดีจ้าแชมป์
เอ่อ...ถ้าจะพูดให้ถูกไม่ใช่แนะนำ
ล่อลวงต่างหากล่ะ!!! 555+

ยินดีต้อนรับจ้า 55
modgiez

: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun Mar 21, 2010 9:40 pm

ดี๋จ้า~* (ทำเสียงอาราเร่) Very Happy
เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆเลยค่ะ สนใจด้านการพากย์การ์ตูนมาตั้งแต่เด็ก
ชอบเลียนเสียงและท่่าทางคนนู้นคนนี้ด้วย สนุกดี ฮ่าๆๆ
แต่ก็ยังไม่เคยลองพากย์จริงๆซักที ก็เลยจะเข้ามาดูเพื่อนๆพี่ๆพากย์กันก่อน
^^ ไว้มั่นใจเมื่อไหร่จะนำที่พากย์มาให้รับชมกันนะคะ

ฝากตัวด้วยนะค๊า~(ก้มหัวติดพุง ฮ่าๆๆ)
D1SC0UNT
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun Mar 21, 2010 11:03 pm

modgiez พิมพ์ว่า:
ดี๋จ้า~* (ทำเสียงอาราเร่) Very Happy
เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆเลยค่ะ สนใจด้านการพากย์การ์ตูนมาตั้งแต่เด็ก
ชอบเลียนเสียงและท่่าทางคนนู้นคนนี้ด้วย สนุกดี ฮ่าๆๆ
แต่ก็ยังไม่เคยลองพากย์จริงๆซักที ก็เลยจะเข้ามาดูเพื่อนๆพี่ๆพากย์กันก่อน
^^ ไว้มั่นใจเมื่อไหร่จะนำที่พากย์มาให้รับชมกันนะคะ

ฝากตัวด้วยนะค๊า~(ก้มหัวติดพุง ฮ่าๆๆ)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^ """

มีอะไรก็แนะนำกันบ้างนะครับ ^^
sesshomaru
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun Mar 21, 2010 11:47 pm

ยินดีต้อนรับทุกๆคนเลยครับ

แล้วเอางานมาลงได้เลยนะคร้าบ สู้ๆคร้าบทุกๆคน ^ ^

MaTcHaJuNg

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Wed Mar 24, 2010 9:29 pm

Razz สวัสดีทุกๆคนค่ะ
หนูชื่อ นุ่น นะคะ
เป็นน้องของคุณพี่ดาวอ่ะค่ะ[tunareeht]
หนูมาติดตามผลงานของคุณพี่ๆนะคะ
หนูชอบชมผลงานของพี่ๆทุกคนเลยค่ะ
หนูอาจจะมีงานพากย์ก็ได้ค่ะ
(ถ้าพี่ดาวให้หนูพากย์ด้วยอ่ะนะคะ)
แต่ช่วงนี้หนูต้องจัดการเรื่องเข้าม.1 ส่วนเจ้ดาวของหนูมีมหาลัยเรียนแล้ว
ก็คงปิดเทอมนี้อ่ะค่ะ
ถ้าพี่ดาวชวนหนูก็อาจจะทำงานออกมาให้ชมนะคะ
ถ้าหนูไม่ได้มีงานออกมาเลย
หนูก้อจะติดตามผลงานพี่ๆแทนละกันนะคะ Smile
สุดท้ายนี้หนูขอฝากเนื้อฝากตัวกับบอร์ดนี้ด้วยค่ะ
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Wed Mar 24, 2010 11:19 pm

น้องนุ่นแนะนำตัวน่ารักจัง เพิ่งเข้า ม.1 เอง

เด็กสุดในบอร์ดหรือเปล่านะ ยินดีที่ได้รู้จักจ้า

เอางานมาลงบ้างนะคะ จะรอชม ^^
TUNAREEHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Wed Mar 24, 2010 11:24 pm

หวัดดีจ้าทุกคน ยินดีตอบรับน่อ มาเป็นเพื่อนกันๆๆๆๆ XD

... ยัยนุ่นนี่ยังไงอยู่นะ -*- เดี๊ยะปั๊ดเหนี่ยววววว 555+
ยังไงก็ฝากกับทุกคนด้วยนะคะ เอ็นดูให้หนักๆเลยค่ะ ถ้าทำอะไรผิดพลาดเมื่อไหร่ก็ เอาให้น่วมค่ะ ฮา

//หนี 5555+
inamura

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat Apr 10, 2010 8:14 pm

ค่ะ ชื่อ บุ้งนะค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย
ชอบการพาษ์มากค่ะ เพราะว่าชอบดูการ์ตูนน่ะ แหะๆ
เพิ่งมาสมัครค่ะ ฝากด้วยนะค่ะ
D1SC0UNT
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon Apr 19, 2010 1:33 pm

ยินดีที่ได้บ รู้จักนะครับ มาพยายามด้วยกันนะครับ ^^
The One

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon Apr 26, 2010 10:32 pm

สวัสดีครับ

ผมนามว่า เต้ นะครับ

ชอบดูหนังเลยอยากพากย์ฺ ทำหลายๆเสียง

ผมชอบ ทีมพากย์ DEX / น้าติ่ง และ น้าโอ๊ตกับทีม CVD international

ยังไม่เคยปล่อยงานเดี่ยวเลยครับ ทำไม่เป็น ก็จะศึกษา ณ ที่นี้ แล้วปล่อยมาที่นี้ให้ดูกันนะครับ ถ้าได้โอกาสน่ะครับ

ขอบคุณมากครับๆ

แก้ไขล่าสุดโดย The One เมื่อ Tue Dec 11, 2012 9:27 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง
toffeecake
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Tue Apr 27, 2010 11:49 am

ยินดีต้อนรับทุกคนจ้า มีเด็กๆมามากๆป้าล่ะสดชื่นนนนนนนนนนนน 5555555 ว่างๆอย่าลืมเอาผลงานมาให้ชมกันบ้างนะจ๊ะ จะรอชมจ้า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat May 01, 2010 4:20 pm

สวัสดีค่ะ ชาวหมุยสตูดิโอทุกคน
ชื่อไหมนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนค่ะ
สนใจการพากย์อยู่ค่ะ โดยเฉพาะพากย์การ์ตูน
และก็ร้องเพลง อาจจะเน้นไปทางอนิเมน่ะค่ะ^^"

ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ^^
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun May 09, 2010 12:11 am

สวัสดิ์ดีครับทุกคนนน
ชื่อเติ้ลนะครับบบบบ
เอ๊ะ เด๊๊ยวก่อน นี่ เราพลาดกระทู้แนะนำตัวไปได้ยังไงเนี่ยยย !!!!
chronothegreat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon May 10, 2010 12:07 am

สวัสดีฮะ.....ชื่อจั๊งค์ฮะ...ไม่เคยมาแนะนำตัว...ฝากตัวด้วยนะฮะ...

ชอบเป็นผู้ดูที่ดีเน้อ.......อิอิ.... cat
Roger

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Mon May 10, 2010 6:09 pm

สวัสดีครับ เพิ่งรู้ว่ามีเว็บบอร์ดของคนชอบพากย์อยู่เหมือนกัน

ผม เต้ โรเจอร์ นะครับ ไฝ่ฝันอยากเป็นนักพากย์มาตั้งแต่เด็กๆแล้ว เวลาเอาการ์ตูนย์ดิสนี่ย์ หรือหนังฝรั่งมาเปิดดูพากย์ไทยแล้ว จะชอบมากๆ เลย

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Tue May 11, 2010 9:32 pm

อ้าาา สวัสดีครับผมเอสน่ะครับ

ก็ฝากเนื้อเเละตัวในอ้ออมใจด้วยน่ะ

สมัครนานเเละเเต่พึ่งจะมาเเนะนำท่ามีงานพากย์อิะไรชวนกันด้วยนะ้อิอิอิ

อีเมลนะครับ Romanticboy_za@hotmail.com นะครับ ^^
Sikalo

: 23

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Fri May 14, 2010 10:35 pm

Smile สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนค่ะ

ชื่อแพรค่ะ อายุ 17 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ cheers

แพรชอบการพากษ์มากค่ะ เนื่องจากชอบอ่านการ์ตูน ดูการ์ตูนอยู่แล้ว ดีใจมากที่มีบอร์ดของคนที่มีใจรักอย่างเดียวกัน

อย่างไรก็ขอสมัครเป็นสมาชิกอีกหนึ่งคนนะคะ จะขอนำผลงานและเคล็ดลับต่างๆไปฝึกฝนให้เป็นนักพากษ์ที่ดีขึ้นกว่านี้

ส่วนนักพากษ์ในดวงใจก็ พี่หนึ่ง ภัทรวุฒิ และน้ามนูญ ค่า^^
D1SC0UNT
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sat May 22, 2010 11:05 pm

Sikalo พิมพ์ว่า:
Smile สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนค่ะ

ชื่อแพรค่ะ อายุ 17 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ cheers

แพรชอบการพากษ์มากค่ะ เนื่องจากชอบอ่านการ์ตูน ดูการ์ตูนอยู่แล้ว ดีใจมากที่มีบอร์ดของคนที่มีใจรักอย่างเดียวกัน

อย่างไรก็ขอสมัครเป็นสมาชิกอีกหนึ่งคนนะคะ จะขอนำผลงานและเคล็ดลับต่างๆไปฝึกฝนให้เป็นนักพากษ์ที่ดีขึ้นกว่านี้

ส่วนนักพากษ์ในดวงใจก็ พี่หนึ่ง ภัทรวุฒิ และน้ามนูญ ค่า^^

เย่ๆ .. มีอะไรก็แนะนำผมด้วยนะครับ ^^

แล้วคุยกันนะครับ.. ^^

ยินดีที่ได้รู้จัก
akinis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun May 23, 2010 7:27 pm

เรียกผมว่า akinis แหละครับ สะดวกดี
เจอกันในส่วนของเพลงไทยนะครับ

"จงฟังบทเพลงของฉันซะ"
bloodyflora

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Wed May 26, 2010 12:13 pm

สวัสดีค่า
ชื่อฝ้าย bloodyflora ค่ะ

ได้รับการแนะนำบอร์ดนี้มาจาก พี่ต่อ Akinis
ยังไงก็ต้องขอฝากเนื้อฝากตัวและผลงานด้วยนะคะ

**ฝึกงานอยู่ในหมวดแปลงเพลงเป็นภาษาไทยและร้องเพลงค่ะ
Copycatman

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Wed May 26, 2010 3:44 pm

สวัสดีครับชื่อเคนนะครับจะเรียกอะไรก็ได้ครับ อี/ไอ้/คุณ/ท่าน/น้อง/พี่
ได้รับการแนะนำมาจากพี่ฝ้าย(จะหลายต่อไปถึงไหนครับพี่)

ปล.ฝากเนื้อฝากตัวหัวไม่ต้องนะครับ
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Sun Jul 04, 2010 8:47 pm

โอววว สวัสดิ์ดีคร๊าบบบ ทุกคนนน อ้าวว เฮ้ไง เค็นหวัดดีเด้อ เย้รุ็สึึกสมาชิกเยอะขึ้นดีใจจัง
khunpeeh

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Wed Jul 07, 2010 12:20 pm

สวัสดีค่ะ ชื่อกิ๊งค่ะ เพื่อนเรียกคุณผี -*- ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
kowsauy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   Fri Jul 23, 2010 12:15 am

สวัสดีค่ะ
ชื่อKowsauy
จะเรียกข้าวสวย หรือโคซวยก็ได้คะ
ปกติก็จะพากย์เเบบสวดๆอยู่คนเดียว จนมาเจอเว็บน้ี
ถ้ามีผลงานจะเอามาลงให้ติกันนะคะ

ขอฝากเนื้อฝากตัวเเล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ

แนะนำตัวโลด
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next