Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!

Go down 
TUNAREEHT
jujina
Admin
Roger
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Roger
ปีสอง จองเม้นท์
Roger

สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyMon May 10, 2010 6:17 pm

สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้แรกที่ผมตั้งขึ้นเลยครับ พอดีว่าผม ได้สร้างหนังจากเกมส์ The Sims 3 และ ใส่เสียงพากย์ภาษาไทย โดยมีเพื่อนผม และ ผมพากย์(เป็นน้องพระเอก) ร่วมกันพากย์ ทั้งนี้ผลงานชุดนี้ ถูกแสดงโชว์ที่เว็บ Saluzi(ตัวแทนจำหน่าย เกมส์ the Sims3 ของไทย) และฉายในงานเสาร์หรรษา @ B2S ที่จัดขึ้น - เดือนมิถุนายน อีกด้วยครับ

ผมไม่ใช่ทีมพากย์มืออาชีพนะครับ ทำกันเล่นๆๆเอาฮาๆ ลองชมกันดูครับ

เรื่องนี้ชื่อเรื่องว่า แอบรัก นะครับ

สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! 001mlz

ถ้าชอบผลงานผม มีอีกหลายเรื่องหลายแนว ไปชมเรื่องอื่นๆได้ที่ http://roger.is.in.th นะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Roger เมื่อ Tue May 18, 2010 3:55 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin
Admin

สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyMon May 10, 2010 10:02 pm

ดูจบแว้ววว พูดได้คำเดียววา เก่งมากเลยครับ ลำดับเนื้อเรื่องตัดต่อเยี่ยมมากครับ

พูดถึงพากย์กันมั่งเนาะ ชอบตัวผู้หญิงทั้สองคนเลยอ่ะครับพากย์ดีจัง อีกตัวเหมือนโอปอมาก 555

ส่วนผู้ชายแข็งไปนิสส คุณหมอท่าพูดลีบาเยอะมาก 555

สรุปแล้วดูเพลินสนุกเลยล่ะครับ เยี่ยมมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Tue May 11, 2010 9:27 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
http://muistudio.forumotion.net
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyMon May 10, 2010 10:33 pm

เนื้อเรื่องน่ารักมากๆเลยค่าาา ว่าแต่ไม่ทราบว่าคุณหมอเป็นเกย์หรือเปล่าค่ะ มือไม้ออกเชียว 555 ล้อเล่นน้าา ชอบมากจ้า
แล้วเอางานมาลงอีกเยอะๆนะค้าา cheers
Roger
Roger

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyMon May 10, 2010 10:42 pm

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคอมเม้น

ขออัพเดตนิดนึง อีกเรื่องหนึ่ง มหัศจรรย์ รักแท้อยู่ไหน (อยู่ในระหว่างการฉายในงานเสาร์หรรษา@B2S ครับ) เดี๋ยวหมดงานช่วงมิย จะเอามาลงให้ชมกัน

สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! 002jsl

ตัวอย่างภาพยนตร์

และเรื่องใหม่ที่เพิ่งทำเสร็จ จะฉายที่พัทยา

สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! 003fwx

เรื่องย่อ : กุ้ง และ บี สองสามีภรรยาที่เพิ่งแต่งงานกัน เดินทางไกลเพื่อไปฮันนีมูน แต่ทว่า โรงแรมเต็มหาที่พักไม่ได้ จนกระทั่งได้ที่พักอยู่ในเส้นทางลีกลับชื่อว่า โรงแรมขนมทองหยิบ ที่นั่นพวกเขาได้พบกับเจ้าของโรงแรม ป้าทองหยิบ ผู้ทำให้เขาทั้ง 2 ได้เรียนรู้ถึง เสน่ห์ ความงดงาม ความหอมหวานกับสูตรลับของการทำขนมไทยอันเลื่องชื่อ....

ฉาย ช่วงมิถุนายน นะครับ (ในงานเสาร์หรรษา ที่พัทยา) ติดตามรายละเอียดอื่นๆได้ที่ http://roger.is.in.th

ส่วนลงเว็บก็หลังจากงานเสาร์หรรษาสิ้นสุดลง!!

เบื้องหลังการพากย์
TUNAREEHT
G Mui Studio
TUNAREEHT

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyMon May 10, 2010 10:51 pm

เก่งจังอ่ะจากเกมทำเป็นหนัง *-*

เคยเห็นจากเว็บอื่นเหมือนกันน้า โรเจอร์ ทีมๆๆ จำได้ๆ

แต่ไม่ได้เล่นเกมนี้แฮะ 555+ (เชยมากกกกก เกิดมาไม่เล่นเกม 55)

เลยยังไม่เคยดูน่ะจ้ะ ดูที่นี่ครั้งแรกเลยๆ

//ตัวอย่างเรื่องต่อไปน่าดูจังๆ *-*

แก้ไขล่าสุดโดย TUNAREEHT เมื่อ Mon May 10, 2010 10:55 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
terinolite
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyMon May 10, 2010 10:53 pm

โอวสนุกมากครับบ ดูแล้ว โดนเพลงมากคิดถึงสมัยเดอะซิมส์ ภาคแรกเลย คิดถึงมากกกกก มิกซ์ดีมากเลยคร๊าบบบ
เอามาลงอีกนะคร๊าบบบบ สนุกดี อิอิอิแฟนเดอะซิมส์เหมอืนกานน
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyTue May 11, 2010 12:18 pm

โอ้ววววววว เกมนี้รู้สีกเหมือนว่าเล่นเมื่อนานมาแล้ว 5555555 ตอนนี้ก็แอบเล่นอยู่บ้างนะ แหมสูตรโกงงินเนี่ยเจ๋งจริงๆ........ ชอบจ้าเอามาลงอีกนะสนุกดีจ้า
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyTue May 11, 2010 12:30 pm

อ้าว..มีคนทำไปแล้วหรอ..

ผมคิดว่าผมจะทำคนแรกซะอีกกก ฮ่าๆๆๆ

=============

ได้เอาไปลงบอร์ด simsinfo ป่าวเนี่ย ฮ่าๆๆ ลงดิผมได้ไปเม้นน
Roger
Roger

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyTue May 11, 2010 12:36 pm

ซิมเวิลหรอ

เคยลงอยู่นะครับ ลงแต่สมัยเป็นหนังซิมส์ 2 ไม่แน่ใจกระทู้ยังอยู่รึเปล่าน่ะ

แต่หนังซิมส์ 3 ไม่ค่อยได้ลงครับ เน้นลงในเว็บหลักอ่ะครับ
Nocoru333
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!   สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!! EmptyTue May 11, 2010 8:49 pm

ว้าวววว พากย์ได้ดีน่ะ อัขระชัดเจน

ทำออกมาอีกน่ะชอบเรื่องผีบ่างก็ดีน่ะชอบๆๆ

ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สร้างหนังจากเกมส์ the Sims 3 และพากย์เสียงภาษาไทย!!
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1