Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ   พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ EmptyThu May 13, 2010 9:42 am

หนูน้อยคนหนึ่งถามพ่อว่า "พ่อฮับ การเมืองคืออะไรฮับ"

คุณพ่อใจดีตอบว่า "พ่ออธิบายง่ายๆ อย่างนี้ดีกว่า คือ
พ่อเป็นคนหาเลี้ยงครอบครัว หนูต้องเรียกพ่อว่า ทุนนิยม

ส่วนแม่เป็นคนจัดการเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ ก็ต้องเรียกแม่ว่ารัฐบาล
เราสองคนมีหน้าที่ดูแลความต้องการของลูก เพราะฉะนั้น
เราจะเรียกลูกว่า ประชาชน

ส่วนพี่เลี้ยงของหนูเรามองว่าเธอเป็น ชนชั้นผู้ชั้นแรงงาน

สำหรับน้องชายของลูก เราจะเรียกเขาว่า อนาคต

เอาละ ลองเก็บไปคิดดูว่าหนูเขาใจหรือเปล่า"

คืนนั้นหนูน้อยเข้านอนพลางคิดถึงคำพูดของคนเป็นพ่อ

กลางดึกพ่อหนูได้ยินเสียงน้องร้องจ้า
ย่องเข้าไปดูเห็นอึกองโตเต็มผ้าอ้อม

พ่อหนูเดินไปห้องพ่อแม่ แต่กลับเจอมามี้นอนกรนคร่อกฟี้
เดินไปห้องพี่เลี้ยง ปรากฏว่าประตูติดล็อก เขย่งมองในรูกุญแจ
ก็เห็นภาพบิดากำลังเล่นจ้ำจี้กับพี่เลี้ยงเข้าเต็มตา

หนูน้อยเลยล้มเลิกความพยายาม
แล้วกลับไปนอนคลุมโปงตามเดิม
เช้าวันต่อมาหนูน้อยเดินไปหาพ่อบอกเสียงขรึมว่า

"พ่อครับ ตอนนี้ผมเข้าใจคอนเซ็ปต์การเมืองแล้วละครับ"

" เหรอลูก ไหนบอกพ่อซิ ลูกคิดว่าการเมืองคืออะไร"
คุณพ่อตัวดีซักไซ้

คุณลูกตอบฉะฉาน "การเมืองก็เป็นเรื่องประมาณว่า
ขณะที่ทุนนิยมกำลังกดขี่ผู้ชนชั้นใช้แรงงาน
รัฐบาลก็หลับคุดคู้ไม่รู้ไม่เห็น
ด้านประชาชนก็ถูกละเลยไม่ได้รับความสนใจ
ส่วนอนาคตก็จมอยู่ในกองขี้ไงครับ"

เครดิต: DEk-d.com , www.j-hero.com

เข้าใจเปรียบเทียบเนาะ 555 Laughing
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://muistudio.forumotion.net
TUNAREEHT
G Mui Studio
TUNAREEHT

: 32

พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ   พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ EmptyThu May 13, 2010 9:57 am

ช่างสอนจริงๆ 555+
Seki
ปีสอง จองเม้นท์
Seki

ที่อยู่ : อยู่ในใจร้องยามาดะ เรียวสุเกะ(HEY!SAY!JUMP!) ก๊ากกก(กินเด็กคร้าบบบบบบ)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ   พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ EmptyTue May 18, 2010 2:41 pm

มีสาระกับเค้าด้วยเหรอปลาย?

ฮ่าๆๆๆ

เอ่อ ช่างสอนจริงๆ

จะมีแบบนี้อีกมั้ยน่ะ คนที่สอนลูกเนี่ย

พ่อฮับ!!!!! การเมืองคืออะไรครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1