Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05

Go down 
bagwell101
jujina
Admin
D1SC0UNT
TUNAREEHT
sesshomaru
terinolite
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
terinolite
G Mui Studio
terinolite

Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyTue May 18, 2010 9:08 pm

Kaichou wa Maid-sama! ~สาวเมดผจญหนุ่มป่วน!

Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 Kaichouwamaidsamakaichouwamaidsama

Kaichou wa Maid-sama! ~สาวเมดผจญหนุ่มป่วน!
Type : TV(by J.C.Staff )
Genres : Romance,Comedy
Official website : http://www.tbs.co.jp/anime/maidsama/
Resources : Anidb,ANN

Review :
เนื้อเรื่องย่อ
อา ยูซาว่า มิซากิ ประธานนักเรียนสุดเฮี้ยบผู้สยบเหล่านักเรียนชายสุดเก พร้อมดูแลความเรียบร้อยของโรงเรียนอย่างเคร่งครัด แต่หลังเลิกเรียนเธอจะทำงานพิเศษเป็นเมดสาวแห่งร้านเมดลาเต้เพื่อหาเงินช่วย ค่าใช้จ่ายทางบ้าน ชีวิตสองหน้าของเธอดำเนินไปอย่างไม่ด่างพร้อยจนกระทั่ง อุซึอิ ทาคุมิ ชายหนุ่มขี้แกล้งได้รู้ความลับของเธอเข้า เรื่องราวสนุกสนานของทั้งสองจึงเริ่มขึ้น

Credit : คุณZenzekiแห่งTirkx

Credit Review - http://www.poripuri.com/
Credit Sub - MG-FS
ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณบทพากย์จากMG-FSแฟนซับ อย่างไรก็ตามต้องขออภัยเป็นอย่างสูงที่ไม่ได้ทำการอนุญาติโดนตรงก่อนนะครับ ขอขอบพระคุณMG-FSแฟนซับ อย่างสูง และ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
------------------------------------------------
อ๊าาาาาาา ได้คลอดดดดสักทีนะเนี่ยยยย อ๊าาาา ตี 2 - 7 โมงเช้า หืมๆๆขอบคุณทุกๆคนที่ร่วมกันทำงานนี้จนสำเร็จออกมาลุล่วงมากเลยนะครับบบ ^ ^
ขอขอบคุณสาวๆทุกๆคนเลยนะครับ เนสจัง เดียร์ เนย และ สาวซึน ผู้อยู่คอยให้กำลังใจกัน ยันเช้าาาาาแบบตามติดประชิดเลย หึหึหึหึ อุ๊ยย ลืมไป ว่าแข่งกันนอนดึก 5555+
ขอบคุณมากน๊ะจ๊ะ ดาวววววซึนนน เดเระะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ปล.ฝันเป็นจริงได้ฮาเร็มแบ๊วววว 55555+ ขอบคุณสาวๆทุกคนอีกครั้งคร๊าบบบบบ

*อย่าลืมจิ้ม 720p น๊ะจ๊ะ TT-TT และสามารถดูแบบ Full Screen ได้ที่ https://www.youtube.com/watch?v=V3qx_DwFGcM

***ตอนแรกผมเป็นกังวัลมากเรื่องจะเกิดการเปรียบเทียบ แต่ก็อยากได้ยินเสียงทั้ง 2 คนว่าจะเป็นแบบไหน ได้โปรดอย่าดูเพื่อเปรียบเทียบ ขออภัย 2สาวประธานด้วยนะครับบ ทั้งเนสทั้งดาว แต่สำหรับตัวผมแล้วทั้ง 2 คน พากย์ออกมาได้ดีมากแบบคนละไสตล์ ซึ่งผมชอบทั้ง 2 แบบเลยครับ***
****ดังนั้นได้โปรดอย่าดูเพื่อการเปรียบเทียบกันนะครับ งานนี้ทุกคนทำกันสนุกๆ และทุมเทกับงานมากและเพื่อเป็นการฝึกและสาความแปลกใหม่ในการพากย์ ดูกัสหนุกๆนะครับ เพื่อความบันเทิงเท่านั้น****

-CAST-
Usui Takumi - "เดาซี้"
Ayuzawa Misaki - TUNAREEHT (A-part) (ท่านประธาน)
Ayuzawa Misaki - Neszilla (B-part) (ท่านประธาน)
Ayuzawa Suzuna - TUNAREEHT (น้องสาวท่านประธาน)
Hanazono Sakura - TUNAREEHT (ซากุระเพื่อนประธาน)
Honoka - Neszilla (เมดผมส้ม)
Erika - Moonlight (เมดผมแดง)
Subaru - Narumon (เมดแว่นผมเขียว)
Hyoudou, Satsuki - TUNAREEHT (ผู้จัดการร้านเมดลาเต้)
Hyoudou, Aoi - Neszilla (หลาน"ชาย"ผู้จัดการ)

Yukimura Shouichirou - Terinolite (น้องหัวเขียวตอนต้นเรื่อง)
Kurosaki Ryuunosuke - Terinolite (หัวดำมัดผม)
Sarashina Ikuto - Terinolite (หัวน้ำเงิน)
Shirakawa Naoya - Terinolite (หัวทองผมตั่ง)
แก๊งค์ชาวดุ้น - Terinolite
เขียวไข่เจียว - Terinolite
ตำรวจ - Terinolite
นักข่าว - Terinolite
โจร M1- Terinolite
โจร M2 - Terinolite
2นักเรียน - Terinolite
2สาวนักเที่ยว - Moonlight,Narumon
----------------------------------------------
Mixing - Terinolite (มานับๆดูแล้วก็ 20 ตัวละคร...กว่าๆๆ ฮะๆๆ ฮะๆๆ ฮะๆๆ งานนี้มิกซ์เหนื่อยและทรหดมาก แต่เห็นงานออกมาแล้วดีจายหลายๆๆ TT-TT ขอคุงสาวๆทุกคนเลยนะคร๊าบบบ)

ปล.อีกนิดนึงงานนี้เป็นงานสนองงงงนิ๊ดดด อยากได้ยินเสียงประธาน ของสองสาวผู้น่ารัก กระป๋มเลยมะรุ็จะทำฉะไหนดี เลยขอให้ 2 สาวรวมร่างในประธานคนเดียวกันซะเลยอุว๊ากกก 5555
เห๊อะๆ เห๊อะๆ เห๊อะ สนุกๆๆกันนะตัวเธอว์
ปล2. ขออภัยเรื่องซาว์ด้วยนะครับทุกท่านนนน กระผมไม่มีซาว์มาสเต้อมันเลยเป็นแบบนี้แล = =

Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 Top-image-01
*********Douka Please can you keep my secret**********

แก้ไขล่าสุดโดย terinolite เมื่อ Thu May 20, 2010 5:27 pm, ทั้งหมด 21 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyTue May 18, 2010 11:14 pm

ว้าวฮาเร็มมมมมมมมมมมมมมม ถูกใจมวากกกกกกกกกกก

ชอบมากๆๆเลย ทุกคนพากย์ได้ลื่นมากๆ สุโก้ย แหมเติ้ล เหมาหมดเลยนะนี่ 5555 ฮาเร็ม สวรรค์ชัดๆ อิจฉานะนี่ 555

"เดาซี้"...เอ่อ... คุณน่ะแหละครับ ท่านเติ้ล...555

ดาวเสียงก็น่ารัก เนสจังเสียงก้หวาน อาซ้อเสียงก็สวย เดียร์ก้พากยืได้น่ารักมากๆ โฮกกก ฮาเร็มมม

สุดยอด ชอบมาก
TUNAREEHT
TUNAREEHT

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyTue May 18, 2010 11:40 pm

โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย น้ำตาจะไหล งานคลอด กร๊ากกก จุดพลุเว้ยยยยยย 55
มันส์มาก บ้าพลังสุดๆ ลุ้นงานแบบบ้าพลังสุดๆ ฮ่าๆ ก่อเกิดมิตรภาพลูกผู้ชาย 555555+

ตอนแรกไม่รู้จักเรื่องนี้หรอก ก็ไอ่เติ้ลโยนมาให้ดู ก็แบบ
"อี๋ อะไรฟระ เอ็งดูการ์ตูนสาวน้อยเหรอ"
ไปๆมาๆดันติดซะเอง หนุกมากเลยน้า
ใครยังไม่เคยดูไปหามาดูกันๆๆๆๆ เลยทำงานนี้แบบหนุกหนานกันเลยทีเดียว 55+

Usui, Takumi - "เดาซี้" เสียงมีฟีโรโมน ไปไหนหือออ ก็คงไม่ต้องกล่าวอะไรอีกแล้ว ณ จุดนี้ รู้ๆกัน กร๊ากกก 55555555+
Ayuzawa Misaki - TUNAREEHT (A-part) โว้ว ได้ข่าวว่าแก้แล้วแก้อีกไปหลายที่เหมือนกัน แต่ออกมาก็ยังไม่ค่อยถูกใจอยู่ดีจะพยายามต่อไปค่า
Ayuzawa Misaki - Neszilla (B-part) คนเนี๊ยยยยยยยยยยยย เนียนลื่นมาก ฟังเสียงแล้วสบายหูอ่ะ เค้าชอบ เขินได้น่ารักที่สุดเลยตัวเอง จุ๊บๆ อยากให้โหดอีกนิดนึก อร๊ากก (เค้าเป็นเอ็ม 55)
Ayuzawa Suzuna - TUNAREEHT - - ป้า ป้า ผมเกือบตาย แอ๊บแบ๊วหืดขึ้นคอ!!!!!!! ไม่พอ พูดรัวไปไหน พูดไม่นครับป้า 55 โอยๆ เลยทีบางจุดที่ฟังไม่รู้เรื่องอย่างี่เห็นแหละจ้า จะสู้ๆต่อไปจ้า
Hanazono Sakura - TUNAREEHT -วู้ ยัยนี่ก็แอ็บจนเสียงสั่น 555+
Honoka - Neszilla - ลื่นเลย น่ารักจ้า
Erika - Moonlight - เดียร์เข้าดีน้า เข้ากะตัวมากเลยอ่ะ ชอบๆ แต่เสียงอัดมาไม่ค่อยชัดอ่ะเธอ
Subaru - Narumon -เนยงานพากย์อันแรกป่ะ ออกมาดีน้า แปลกๆแค่ท้ายๆคำเอง สู้ๆด้วยกันจ้า
Hyoudou, Aoi - Neszilla -น่ารักแก่นแก้ว อรั๊งเค้าชอบบบบ

Yukimura Shouichirou - Terinolite
Kurosaki Ryuunosuke - Terinolite
Sarashina Ikuto - Terinolite
Shirakawa Naoya - Terinolite
แก๊งค์ชาวดุ้น - Terinolite
ตำรวจ - Terinolite
นักข่าว - Terinolite
โจร M1- Terinolite
โจร M2 - Terinolite

เม้นรวมนะ 55555555555555555 ชอบบบบอ่ะ
แยกเสียงตั้งหลายเสียงอ่ะ เปิดให้น้องดูน้องยังชอบ 5555+

//ตำรวจหล่อโหดมาก ห่อกลับบ้านให้ด้วยนะ 5555

// เฮ้ย เค้าเรียกว่ามิตรภาพลูกผู้ชาย 55555+ ตามลุ้นงานบ้าพลังมาก 55+ และก็ไม่ซึนเว้ยยยยยยยยยย กร๊ากกก

//สารภาพ เค้าเรียกชื่อพระเอกผิด ทุกตัวที่พากย์เลย ทั้งเรื่องด้วย 5555555 อุซุย เป็น อุยซุย กร้ากกกกก

//มาพยายามด้วยกันน้าทุกคนสู้ๆด้วยกันจ้า >_<

แก้ไขล่าสุดโดย TUNAREEHT เมื่อ Wed May 19, 2010 5:25 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyWed May 19, 2010 12:59 am

ผมก็ไม่รู้จะเม้นยังไงดีนะ

เท่าที่ดูตามความรู้สึกมันก็ลื่นๆดี ไหลๆดีไม่มีอะไรติดขัด ^^

ดีแล้วครับ

ที่ว่าไม่รู้จะเม้นอะไรคือ ผมหาข้อติไม่ได้น่ะ รอเทพๆเม้นนะครับ ^^ เก่งเกินข้าพเจ้ากันทุกคน ฮ่าๆๆ

edit :::

แอบมีคนบ่นว่าข้าพเจ้าเม้นน้อย.. คือที่ข้าพเจ้าเม้นน้อยไม่ได้หมายความว่าไม่รู้จะเม้นอะไร

แต่ข้าพเจ้าเห็นว่ามาลื่นดี และมาตราฐานอยู่ในระรดับที่ดีขึ้นมากกว่าเดิมนะ ^^

อย่าน้อยใจๆ ข้าพเจ้าตั้งใจดูงานทุกคนครับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดย D1SC0UNT เมื่อ Sat May 22, 2010 11:00 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyThu May 20, 2010 10:16 am

5555555555 หนุกมากเลย ดูเพลินๆๆๆ Very Happy

ขอเม้นท์ตัวที่ประทับใจก่อน

อันดับแรก ไอ้สามตัวทีตลกๆอ่ะชอบมาก เติ้ลพากย์สามตัวนั้นดีมากชอบๆ อิอิ

ตัวที่ดาวพากย์เป็นหัวหน้า ตัวนั้นอ่ะ พากย์ดีมากอ่ะ พากย์ดีกว่า นางเอกอีกนะ ตามควมคิดพี่น่ะ

นางเอกเวอร์ชั่น เนส พี่ชอบเสียงเนสโทนนี้อ่ะ ไม่บีบดี ชอบ แต่ก็ยังติดเรื่องอารมณ์อยู่บ้างน่ะนะ

แล้วก็ นางเอกเวอร์ชั่นดาว อารมณ์ดีแล้ว

ต่อไปๆ ตัวที่ดูแล้วสะดุดนิดนึง

นางเอกที่ดาวพากย์ อารมณ์น่ะได้แล้วนะ แต่ติดพวกคำว่า "หรือ" อะไรประมาณเนี่ย เช่น เหมือนเดิมหรือไง น่าจะ เหมือนเดิมรึไง มากกว่า

ต่อไปก็ พระเอกที่เติ้ลพากย์ พี่ว่ามันอมๆไปหน่อยน่ะ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ตอนหัวเราะอ่ะดี อิอิ

แล้วก็ เสียงเนส ดังจังดังกว่าคนอื่นอีกนะเนี่ย

แล้วก็ทีเห็นบางจุด เหลือปาก เยอะ ไปหน่อย แหะ

ส่วนที่เหลือ สาวสองคนที่มาพากย์ใหม่ ดีใช้ได้แล้วล่ะนะ เหลือแค่ฝึกฝน สู้ๆ

พูดในฐานะคนดูน้าาาา สู้ๆต่อไปๆ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Wed May 26, 2010 10:23 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
http://muistudio.forumotion.net
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyThu May 20, 2010 1:07 pm

ก่อนอื่น ดูรายชื่อตัวละครแล้ว แอบ งง นิดนึง ตั้งสติอยู่นาน 555+

โอ้ววว หนังสนุกมากๆ ดูเพลิน ลืมๆฟังเลย เง้อออ ไม่ใช่อย่างง้าน หมายความว่าดูเพลินจนลืมตัว พากย์กันพริ้วมากๆค่า

ทุกท่านพากย์ดีจังเลย ไม่รู้จะเม้นไรดี ตามคอมเม้นข้างบนแล้วกันนะ อิอิ แต่ชอบจริงๆนะ สู้ๆค่าาา
bagwell101
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptySat May 22, 2010 2:15 am

ดีคับ เก้งๆกันทุกคน เเต่สาวนตัวผมหลงรักเสียงของคุนคนที่พากย์เปน ผู้หยิงผมเเดงอ่าครับ รู้สึกจะชื่อ มิซากินี่หละครับ ชอบมาก อยากทราบชื่อเสียงเรียงนาม หน่้อยครับ หรือ ชื่อที่ใช้ในเวบอ่าครับ เเสดงตัวหน่อยครับ ขอบคุนครับ
Nocoru333
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptySat May 22, 2010 9:30 pm

จะบอกว่า พากย์สนุกมากกกก

ไม่รู้จะติอะไรดีรู้สึกดุเเล้วสนุกกก

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เอาอีกๆๆฮาเร็มเเบบนี้ ชอบๆๆๆๆ

พากย์ดีทุกคนเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
Moonlight
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์
Moonlight

: 31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyTue May 25, 2010 10:29 am

เมื่อกี้ เมื่อกี้นี้!!!!!

อุตส่าห์พิมพ์ไว้ตั้งเยอะแยะ จู่ๆ หน้าต่างมันก็ค้างแล้วก็ดับพรึ่บไปเองซะงั้น TT^TT

ไม่พิมพ์ใหม่แล้ว เอาเป็นว่าชอบก็แล้วกันนะ

ดาวพากย์ดี อึด ถึก โหดดี ตัวนางเอกอ่ะ ชอบ555 ตอนที่บอกว่า 'ฉันจะจัดการมันเองค่ะ' ดูเป็นตัวแกดีนะ 55 พูดถึงมานั่งนึกๆ ดูเล่นๆ เดี๋ยวนี้แกพากย์ดีขึ้นเยอะเลย ลองเทียบกับงานชิ้นแรก ๆ แกเก่งขึ้นเยอะ

เนสจังเสียงหวานมากเลย เสียงใสคมแป๋ว เพิ่งเคยฟังเสียงเนสครั้งแรก ชอบมากเลย โดยเฉพาะตอนบอกขอบคุณ อ๊ายยย น่ารักได้อีก > <

เติ้ล เค้าชอบเสียงเติ้ลที่พากย์เป็นลุกกระจ๊อกดาวตอนต้นมากกว่า เสียงพระเอกอีก แล้วก็นะ ไอ้สามตัวนั่น ฮามากมายเลย เสียงพระเอกดูทึมๆ ยังไงไม่รู้
แล้วก็รู้สึกตัวพระเอกเติ้ลพูดไม่ค่อยชัด เหมือนอมลูกอมไว้เลย แหงะ อย่าว่ากันนะ พูดในฐานะคนฟัง > <

เนยทำออกมาได้ดีมากๆ สำหรับงานแรกได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้ว พูดชัดถ้อยชัดคำ อักขระชัดเจนดีมากเลย เค้าชอบคนพูดชัดๆ นะ

พิมพ์เท่านี้ละกัน ก็พูดไปในฐานะคนดูการ์ตูนน่อ ตัวเราเองทำไม่ได้เหมือนกันแหละ > < (แล้วยังมีหน้ามาว่าชาวบ้าน กร๊ากกกกกก)
Neszilla
Neszilla

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyWed May 26, 2010 4:38 am

ขอเม้นท์เป็น รายคนเลยนะคะ =w=+

ก่อนอื่นต้องขอบคุณเติ้ลที่ชวนพากย์ด้วยนะจ๊ะ ได้ double-cast กับดาวด้วย ความรู้สึกเหมือน กำลังจะได้เล่นหน้ากากสีแดงอะไรทำนองนั้นเลย 555+ (ชาวบ้านเค้าจะเก็ทมุกแกมั้ยนิ 5555+)

เติ้ล - เติ้ลพากย์ทุกตัวได้ดีมากเลยจ่ะ โดยเฉพาะพวกตัวประกอบ ฮามากกกกก พากย์ได้ลื่นไหลดี ชอบๆ สามหนุ่มสามมุมกะสองหนุ่มM แต่อุซุย บางที ขอโทษนะ =[]=" เสียงมันฟังดูหื่นกามอ่ะจ่ะ (เติ้ลสะดุ้งทันที 55+) แทนที่จะเป็นพระเอกบุคลิกเย็นๆ อ่ะจ่ะ อยากให้เสียงอุซุยออกมา เข้มๆ ดูเป็นพระเอกสุขุมมากกว่านี้อ่ะจ้า เติ้ลทำได้อยู่แล้ว เสียงเธอหล่อเสมอ =w= สู้ๆ จ่ะ

ดาวโอเน่จัง - "เดี๋ยวแม่จะฟาดให้เรียบ" น่ารักมากกกกกกกกกก ประธานดาวสุดยอด บุคลิกประธานร่าเริงดีจ้า น่ารักมากเลยเวลาทำเสียง ขู่ กับตอนปั่นงานน่ะ เป็นธรรมชาติดีจ้า =w= ผู้จัดการพากย์ได้ลื่นไหลดีมาก น่ารักด้วย แล้วก็ตัวละครอื่นๆ ด้วยจ่ะ แต่เค้าชอบตัวพากย์ผู้จัดการมากที่สุดเลย พี่สาวเค้าชมใหญ่เลย อิอิ บอกว่าเสียงดาวเข้าตัวผู้จัดการมากเลยล่ะจ้า

ข้าพเจ้า - พากย์ออกมาบุคลิกต่างกันเลย ฮ่าๆ ประธานดูเป็นคนขรึมๆ ไปเลย -*- งานหน้าพยายามใหม่ สู้ตาย ย้ากกกกกกก!!!

อ๊ากกกกกกก ขอเม้นท์ สองคนนี้ พร้อมๆกันนะคะ

เนย กับ เดียร์ - อยากบอกว่าดูเรื่องนี้ ครั้งแรก สะดุด เมดผมแดง กับเขียวก่อนเลย พากย์ได้ดีมาก เสียงเข้าตัวละครสุดๆๆๆๆ พากย์ครั้งแรกๆ กันเลยสินะคะ ชอบเสียงทั้งคู่มากๆ เลย ลื่นไหล พูดชัดแล้วก็พากย์ได้อารมณ์สุดยอดเลยค่ะ =w= ชอบๆ ขอติดตามผลงานทั้งคู่ต่อเลยนะคะ อิอิ

แฮ่ เม้นท์ช้าไปหน่อย ต้องขออภัยด้วยนะจ้ะ ทุกคน T_T
https://www.youtube.com/user/ploylirin
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyWed May 26, 2010 10:53 pm

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดฮาเร็มชัดอิจฉาพระเอกโว้ย หนุกมากจ้าบทแปลเล่นเอาจุกเลย 555555555 โดยรวมสนุกมากๆสาวๆเล่นเอาพี่เคลิ้มเลย ชอบนะๆๆๆ เติ้ลก็แยกเสียงดีนะ โอ้ววววววววววววริษยา เอาอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะ
terinolite
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05   Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05 EmptyThu May 27, 2010 5:23 am

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดจะเป็นลม เมนต์ไปหมดแล้ววววววว กด Backspace หายหมดเลย อ๊ากโนวววว เมนต์รอบ 2 T-T ฮืออออ *กริ๊ดดดดดองค์จะลงงงง*

ขอบเมนต์โดยรวมนะคร๊าบบบบบบ T-T ฮือออ ดันหายยยยซะงั้น

-CAST-
Usui Takumi - "เดาซี้"
ปล่อยมันไปเต๊อะะะะ T-T

Ayuzawa Misaki - TUNAREEHT (A-part) (ท่านประธาน)
เป็นท่านประธานที่ซึนน่ารักมากกกก น่าแกล้งๆๆๆจิงๆๆ อ๊ากกยิงแกล้งยิ่งน่ารัก
-จากคนมิกซ์ ขอบคุณมากกกกนะะะะะ ที่อยู่กันนนยันตี1 - 10 โมง 555+วันหลังขอบ่าย 3 ไหวปะ5555+

Ayuzawa Misaki - Neszilla (B-part) (ท่านประธาน)
เป็นท่านประธานที่เยือกเย็นสุขุมและเรียบร้อยมากกเลยยยย แต่เวลาโกรธ....อุยยยย 5555+

อ๊ากกกท่านปรธานนน่ารักกันคนละแบบบบ เลือกมาถูกเลย โอวววววว

Ayuzawa Suzuna - TUNAREEHT (น้องสาวท่านประธาน)
นิ่งเยือกเย็นสุดยอดเลยแหะ

Hanazono Sakura - TUNAREEHT (ซากุระเพื่อนประธาน)
โอยยยยยทำได้ไงอะะะะะ น่ารักกโคตรรรรร

Honoka - Neszilla (เมดผมส้ม)
ร่าเริงสดใสเข้ากับตัวเลยอะะะะ

Erika - Moonlight (เมดผมแดง)
Subaru - Narumon (เมดแว่นผมเขียว)
ทั้งคู่พากย์คุณเมดได้สุดยอดมากเลยดูเป็นเมดรุ่นพี่ผู้ใหญ่ๆดีจังง
งานนี้ขอบคุณ2สาวมากกกเลยยยที่มาสนุกกกานนขอบคุณมากกนะคร๊าบบบบบ

Hyoudou, Satsuki - TUNAREEHT (ผู้จัดการร้านเมดลาเต้)
ตอนฟังเวอร์ญ๊่ปุ่นป้าแก....น่าารักไปไหนนนนนน อายุ30แล้วไม่เชื่อออย่างแรงงง 5 5 5+
แถมรัวมากกกก โอวววแต่ TUNAREEHT เรา สุดดยอดดดมาาาากกกตอนมิกซ์อึ้งเลยอะหึึหึหึหึ น่ารักมากกกก
*องค์จะลงงงงงงงงงง* เอิ๊กๆ

Hyoudou, Aoi - Neszilla (หลาน"ชาย"ผู้จัดการ)
ยักกับตุ๊กตาเลยยยยเสียงเข้ามาาากกกเลยอะเธออยากเห็นตอนถอดร่างโซตะจังงงเอิ๊กๆ

Yukimura Shouichirou - Terinolite (น้องหัวเขียวตอนต้นเรื่อง)
- -.... พยายามเด็กแล้ววววอ๊ากก

Kurosaki Ryuunosuke - Terinolite (หัวดำมัดผม)
Sarashina Ikuto - Terinolite (หัวน้ำเงิน)
Shirakawa Naoya - Terinolite (หัวทองผมตั่ง)
3 หน่อ A B C 55555+ สนุกมากตอนประเสียงงกันนน

Kaichou wa Maid-sama! - สาวเมดผจญหนุ่มป่วน! 05
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1