Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Agito Hyper Battle Video [TH]

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

Agito Hyper Battle Video [TH] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Agito Hyper Battle Video [TH]   Agito Hyper Battle Video [TH] EmptyThu May 27, 2010 10:24 pm

ผลงานชิ้นที่ 18 ของหมุยสตูดิโอครับ

เรื่องนี้เป็น 1 ใน Kamen rider Hyper Battle ซีรีย์ น่ะครับ

Kamen rider Hyper Battle ซีรีย์ คือ เรื่องราวที่แยกออกมาจากซีรีย์ปกติ
ส่วนใหญ่เน้นไปทาง ปัญญาอ่อนปนฮาเพราะว่าทำไว้ให้เจาะกลุ่มเด็กเล็กโดยเฉพาะ
เนื่องจากตอนพิเศษนี้เป็นลิขสิทธิ์ของนิตยสาร Telebi ของทางญี่ปุ่น
เนื้อหาก็จะเป็นการอธิบายถึงความสามรถของไรเดอร์ในเรื่องซะส่วนใหญ่และมีการโชว์อะไรใหม่ๆ ที่ไม่ปรากฏในซีรีย์ปกติ
เพื่อเป็นการผ่อนคลายจากการดูซีรีย์ปกติ ซึ่งมีความดราม่าในตัว

ชี้แจง

คลิปวีดีโอ คาเมนไรเดอร์ชุดนี้ มิได้มีลิขสิทธิ์ในประเทศไทยเนื่องจากว่า
ลิขสิทธิ์ซีรีย์ปกติกับลิขสิทธิ์ตัวนี้คนละตัวกัน ตัวนี้เป็นลิขสิทธิ์ของทาง นิตยสาร Telebi ของทางญี่ปุ่น
จึงสามารถนำมาพากย์ได้ แต่ถ้าหาก มีลิขสิทธิ์อย่างไรแล้ว ก็จะลบคลิปนี้ออกไปทันทีครับ
อ้างอิงได้จาก กระทุ้นี้ครับ http://www.dexclub.com/webboard/show.php?Category=Hero&No=14614

SFX : Original Clip
BGM : Original Clip

รายชื่อผู้พากย์
สึงามิ(อากิโตะ) - Plyrider
อาชิฮาร่า(กิล) - D1SC0UNT
ฮิคาว่า(จี 3) - Shion
เทเลปิ - Miharu

ขอขอบคุณ ทุกคำติชมล่วงหน้านะคร้าบบ ขอบคุณครับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sun May 30, 2010 12:58 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://muistudio.forumotion.net
TUNAREEHT
G Mui Studio
TUNAREEHT

: 32

Agito Hyper Battle Video [TH] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Agito Hyper Battle Video [TH]   Agito Hyper Battle Video [TH] EmptyThu May 27, 2010 10:56 pm

และแล้วลุงเราก็จะหากินกะไรเดอร์ไปตลอดชีวิต กร้ากกกกกกกก

ไรเดอร์อันนี้น่ารักดีนะ 555+

สึงามิ(อากิโตะ) - Plyrider เข้าดีนะ ดูทะเล้นๆ ฮาๆ ชิวสบายๆ 55+
อาชิฮาร่า(กิล) - D1SC0UNT 55555+ ปิงโคตรฮา ชอบกอารมณ์อ่ะ เสียงดูจริงจังมาก เข้า*-*
ฮิคาว่า(จี 3) - Shion ดีอ่ะ เข้ามากเลยดูเป็นคุณชายดี 555+
เทเลปิ - Miharu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!น่ารักมากอ่ะ ปิ ปิ ปิ มิจังใช่ไหมคะ มิจังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

โว้วดูเพลินอ่ะ ลืมจับผิดหาข้อติ 55 55
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Agito Hyper Battle Video [TH]   Agito Hyper Battle Video [TH] EmptyFri May 28, 2010 12:50 am

ฮะๆ ไรเดอร์ 55 พักนี้ลงงานถี่จัง อิอิ ดีแล้วๆ ฮึดเลยๆ 555

สนุกมากเลยครับ ดูเพลินมากมาย ฮา 5555 ไรเดอร์อันนี้ดูรั่วดี ชอบๆ

พี่ปลาย เสียงเข้ามากคับ อารมณ์ดีมากเลย แต่บางคำผมฟังแล้วแปลกๆอยู่(สำหรับผมมั้ง) คำว่า เอ๋ เย้ย น่ะ(คิดไปเองมั้ยหว่า 555)

พี่ปิง 555 เข้ามากๆ อารมได้เลย ดูเข้ม จริงจัง เข้ามาก 555 แล้วห้องน้ำล่ะ 5555 ฮา

ม๊อบ พากย์สนุกมาก 555 เข้ามากเลยคับ พากย์ได้ชัดเจนเหมือนเคย แ่ต่ตอนที่เล่าน่ะดูเหมือนอ่านไปนิดส์นึง แต่นิดนึงนะคับ นิดจิงๆ

มิฮารุจัง ชอบมวากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก โฮกก จะเอากลับบ้าน

ขอบคุณมากๆครับ
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Agito Hyper Battle Video [TH]   Agito Hyper Battle Video [TH] EmptyFri May 28, 2010 12:52 pm

55555555 เหมือนมาโฆษณาอวดสรรพคุณกันเลยนะ ฮามาก
สึงามิ(อากิโตะ) - Plyrider ชอบตัวนี้ที่สุด เป็นธรรมชาติมากแถมหล่อด้วย กรี๊ดดดดดดดดดดดดด หมายถึงหน้าตานะไม่ใช่เสียง ก๊ากกกกก ล้อเล่นๆ ก็นะงานถนัดปลายนี่นา ยิ่งทำบ่อยก็ยิ่งดูลืนเป็นธรรมชาตินะจ๊ะ

อาชิฮาร่า(กิล) - D1SC0UNT เออๆเข้มเข้าไป ออกเสียงชัดนะเพราะฉะนั้นอย่ามาว่าชั้นรัวอีกแล้ว ไม่เอาๆพักนี้งานรุมนะยะฝึกบ่อยๆแบบนี้เห็นผลว่าพัฒนาขึ้นนะ อารมณ์ก็ดีจ้า เข้มดี

ฮิคาว่า(จี 3) - Shion เออๆนี่ก็เข้มอีกคน เสียงหล่อชะมัดน่าริษยา นี่ก็แนวถนัดนี่ ลื่นไหลเป็นธรรมชาติมากจ้า

เทเลปิ - Miharu ใครจะเอากลับบ้านผ่านศพป้าก่อนนะ น่ารักมากกกกกกกกกกก ตอนปิ ปิ อ๊าเหมือนเด็กน้อยน่ารักน่ากอดอย่างบอกไม่ถูก ชอบจ้า

โดยรวมรั่วอย่างแรงเหมือนดูโฆษณา 55555555 คลายเครียดดี เอาอีกนะจ๊ะ

Agito Hyper Battle Video [TH]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Den-O Hyper Battle Video [TH]
» Ryuki Hyper Battle Video [TH]
» Decade Hyper Battle Video [TH]
» Blade Hyper Battle Video [TH]
» Hibiki Hyper Battle Video [TH]