Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ

Go down 
terinolite
toffeecake
Unclenoname
sesshomaru
Admin
9 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyWed Jul 28, 2010 6:26 pm

โอ้วววว มาแล้ววว ในที่สุดก็แบ่งเวลามาพากย์งานได้ซะทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ได้พากย์ซะนานเลย เสียงก็ขึ้นจมูกอีก(หวัดกิน ฮือๆ) ห่างหายไปนานขอเกลาฝีมือสักหน่อยก่อนจะร่วงไปกว่านี้ (ไม่รู้ว่าร่วงไปไหนแล้ว ฮือๆ)

งานนี้ เอาออกมาโปรโมทเฉยๆ กะว่าจะทำทีม แต่ไม่รู้จะได้ทำเมื่อไร 555 คือชอบมากอ่ะนะ ดิจิม่อน อิอิ
ก็ตัดๆมาตรงสำคัญๆด้วย ไม่ได้พากย์ทั้งหมดหรอกครับ ถือว่า เอาใจแฟนดิจิม่อนไปด้วยละกันนะคร้าบบ

ขอบคุณทุกคนที่รับชมนะคร้าบบ

ปล. มานั่งฟัง ร.เรือ ไม่ชัด ฮือๆ บางคำก็ชัดไป ฮือๆ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Wed Jul 28, 2010 8:58 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://muistudio.forumotion.net
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyWed Jul 28, 2010 8:55 pm

ดิจิม่อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

อนิเมในตำนาน ในดวงใจอีกเรื่องนึง ชอบตั้งแต่ภาค1แล้วชอบมากๆเลยในบรรดา 5 ภาค ชอบภาค 1 สุดๆอ่ะและก็ ภาค 2 กับภาค 5 เซิฟเวอร์

ทำไมตั้งแต่ภาค 5 แระ ดิจิม่อนเริ่มกลายเป็นหุ่นยนต์ = = ภาค 6 ชัดเลย หุ่นยนต์เต็มๆ...ดิจิม่อนเปลี่ยนไปขนาดนี้เลย แต่ยังไงก็จะรอดู 555 เมื่อไหร่จะฉายหนอ ดิจิแมนเทิล อัพ!!!

_________

555 ลงงานแล้วๆ บอร์ดเงียบอยู่นานแลย พากย์ดีเหมือนเดิมเลยคับพี่ ฟังออกอยู่อย่างเดียวคือที่พี่พากย์ 5555 ภาษาญี่ปุ่นฟังไม่ยู้เยื่อง สนุกมากเลย น่าพากย์เป็นอย่างยิ่ง ฮี่ๆ
Unclenoname
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์
Unclenoname

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyWed Jul 28, 2010 9:14 pm

ว้าว นี่แหละเสียงในตำนาน เรารอคอยเวลานี่มานานเเล้วที่จะปลดปล่อยเสียงของท่านเอาหล่ะให้ข้านำเสียงของท่านมานำประยุกเถิด!!
พากย์ได้ดีมากเลยครับ
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyWed Jul 28, 2010 9:46 pm

หล่อเกินหน้าเกินตา หล่อไม่ได้รอใครเลยนะย่ะ พากย์ดีจ้าอิจฉาในความชัด แต่ว่าตัวละครเด็กกว่านี้ป่าวหว่าหรือว่ายังไง แต่โดยรวมช่วยให้บอร์ดคึกครื้นขึ้นมาเลย เย้ๆๆๆ เอาอีกๆๆๆ
terinolite
G Mui Studio
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyWed Jul 28, 2010 9:56 pm

ช่วงนี้กระแสทรานฟอเมอร์มาแรง สนุกมากเลยพี่ปลายยยยย อ่อที่พูดถึงซ๊นนี้สั้นๆนี่เองนึกว่ายาวววว โอวฉานุกกกฮับบบ
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyFri Jul 30, 2010 3:07 pm

Shocked โอ้ว พากย์เป็นภาษาญี่ปุ่นด้วย เก่งมากๆๆๆๆๆเลย (555+)

-------------

งืมมม ฉบับย่อสินะ ยังไงก็ขอให้หายป่วยเร็วๆนะจ๊ะ ขอเม้นฉบับย่อด้วยก็แล้วกันนั อิอิ (เนียน)

ตัวเด็กหนุ่มหัวทอง เสียงดีตามมาตรฐานเดิม แต่เด็กกว่านี้ได้อีกอย่างที่ป้าออยบอก ส่วนตัวปีศาจคิดว่าเข้าดีแล้วนะ (แอบแก่นิดนึง)
ก็ไม่รู้ว่าซาวด์เป็นยังไง แต่รู้สึกว่าเวลาพากย์ตัวโกงชอบทำเสียงฮาร์ดคอตลอด อยากให้ลองแบบอื่นบ้างเพราะเสียงนี้ผ่านสบายแล้วจ้า

สรุปแล้ว ฝีมือยังไม่ตก รอผลงานใหม่ตอนหายป่วยนะจ๊ะ สู้ๆๆๆๆๆๆ

-------------
ปล. ขอเสนอนิดนึง จากนี้อยากให้บอกด้วยว่า แต่ละคลิปตั้งใจจะฝึกพากย์เรื่องอะไร (ex. เสียงแก่, ตัวโกง, อารมณ์โกรธ ฯลฯ)
คนฝึกก็จะได้มีเป้าหมาย คนเม้นก็จะได้เม้นตรงจุด ส่วนที่เหลือก็แล้วแต่จะเห็นว่ามีอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติม ..จะดีมั้ยอ่ะ Neutral
Nocoru333
G Mui Studio
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyFri Jul 30, 2010 9:43 pm

ว้าววเสียงหล่อได้อีกกกกกน่ะ
เสีนงเข้าหน้าดีเลยยยยย

ลื่นไหลดีเลยยยย
เเต่เห็นกับพี่จิงน่ะ

เรื้องเสียงฮาร์คคอร์ ฟังเหมือนบังคับเสียง พากย์เลยดูกระตุกกก
เเอบคุีนๆๆ เทคนิดเดียวกับพี่เบริ์ค รึป่าวว

เเต่ชอบมากเลย เอาออีกลงอีก
0nl0ff
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptyFri Sep 03, 2010 12:00 am

เกิดไม่ทันอ่า ดิจิม่อน หุหุ หึหึ (ล้อเล่ง)
เสียงผมทอง ก็พากย์ดีเหมือนปกติจ้า แต่ในความคิดเราสำหรับการ์ตูน น่าจะฟังเวอร์ๆ กว่านี้อีกนี้ดดดส์
ส่วนตัวปีศาจก็คิดว่าพากย์ได้ดีจ้า แปลกดี เพิ่งเคยได้ยินเสียงแบบนี้จากน้องปลาย
รอดูต่อไป ว่าจะมีภาคต่อไหม อิอิ

cat
ไป๋จัง
ปีสอง จองเม้นท์
ไป๋จัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ   Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ EmptySat Sep 04, 2010 9:10 pm

อร๊างงงง เสียงพี่แอดมินหล่อจริง ๆ ด้วย ชอบ ๆ มาพากย์อีกนะคร้า

Digimon Xros War ฝึกเกลาฝีมือครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Digimon Xros Wars พากษ์ไทย ตอนที่ 1
» Digimon Xross War [TH]