Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
FruitBasket
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์
FruitBasket

งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +   งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + EmptyWed Aug 04, 2010 1:41 am

Part 3 พร้อมกับไมค์ใหม่เลยครับ

งานชิ้นที่ 2 กับ Part 2 เพิ่้มมาใหม่ครับ แก้เสียง BackGround ออกแล้วก็พยายามลดความดัง

ป.ล.เสียงดังมาก ควรลด Volume ก่อนดูครับ
งานชิ้นแรกของผมเลยครับ pale
ไปเอาของฝรั่งมาแล้วมาพากย์ดูครับ ผมพากย์คนเดียวหมดเลย ดูๆไปก็รู้เลย เฮ้ย มันเสียงคนเดียวกันนี้หว่า Sad
มันจะมีเสียง BackGround ติดมาด้วย - -* ทำให้เสียอรรถรสยิ่งนัก ..

แก้ไขล่าสุดโดย FruitBasket เมื่อ Wed Aug 04, 2010 5:33 pm, ทั้งหมด 5 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
terinolite
G Mui Studio
terinolite

งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +   งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + EmptyWed Aug 04, 2010 2:14 am

ว้าวว นินจาเต่าเหรออคิดถึงงง จังเลยยยย ถนึกถึงสไปเด้อแมนเวอร์ชั่นการ์ตูนเลย
สนุกมากค๊าบบบบบบ ฟังเพลินเลยยย Very Happy
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +   งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + EmptyWed Aug 04, 2010 11:48 am

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่าาา เด็กอายุเท่าไหร่เนี่ยเสียงโตมากๆ Shocked (เชื่อคนง่าย)

โห เสียงกว้างมากเลยค่ะ รู้สึกจะพากย์เสียงหนุ่มไปจนถึงเสียงตัวใหญ่ๆได้สบายมากเลย
ส่วนการแยกเสียงสำหรับสี่เต่าเข้าใจว่ามันก็ยากพอสมควรเพราะวัยมันใกล้ๆกัน (แต่ลองใช้การแยกเสียงตามบุคลิกได้นะคะ)
เรื่องลีลายังเรียบไปนิดนึง แต่เห็นบอกว่างานชิ้นแรกเลย โดยรวมแล้วดูเพลินมากๆๆๆค่า cheers

ปล.เสียดายไมค์ไม่ค่อยชัด ยังไงก็เอางานมาลงอีกเยอะๆๆๆนะคะ เย้ๆๆๆๆ
FruitBasket
FruitBasket

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +   งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + EmptyWed Aug 04, 2010 12:44 pm

อายุ 16 ครับไมค์ของผมก็ไมค์ราคาถูกปกติๆนะครับ เป็นไมค์ที่แถมมาจากหูฟังราคา 120 บาทครับ คุณภาพก็เลยต่ำงี้และครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับผม pale
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +   งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + EmptyWed Aug 04, 2010 1:14 pm

โอ้วน้องใหม่พร้อมผลงานใหม่ ประทับใจมากๆเลย งานแรกแต่ฟังดูแล้วไม่เบาเลยนะคะ เสียงโอ้วหนุ่มมากเลย 555 เหมือนสาวสวยข้างบนว่า เสียงกว้างดีจริงๆ แต่อารมณ์ยังขาดไปนิด แต่งานแรกนี่เนอะ พัฒนาไ้ด้อีกไกลเลยจ้า พยายามเข้านะ พี่จะคอยเอาใจช่วยจ้่าสู้ๆนะ
FruitBasket
FruitBasket

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +   งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + EmptyWed Aug 04, 2010 5:36 pm

เปลี่ยนไมค์ใหม่แล้วครับพี่ ไปซื้อแบบตั้งโต๊ะมาครับ พร้อมผลงานใหม่กับไมค์ใหม่ What a Face
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +   งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + + EmptyFri Aug 06, 2010 9:22 pm

งานชิ้นแรก ถือว่าเยี่ยมมากเลยล่ะครับ ยังไงซะงานแรกก็ต้องมีปัญหาตามปกติ พวกฟิลลิ่ง หรือ เสยีงจากไมค์

ยังไงก็ลอง ปรึกษาพี่ๆในบอร์ดก็ได้นะครับ ว่าควรใช้ไมค์ หรือโปรแกรมอะไรดีเนาะ

สู้ๆเน้อ ฝึกๆต่อไป
http://muistudio.forumotion.net

งานแรก ขบวนการนินจาเต่า ! Update Part 3 + + +
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1