Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]

Go down 
RockyYO
Sikalo
terinolite
Nocoru333
0nl0ff
Admin
toffeecake
ไป๋จัง
12 posters
ผู้ตั้งข้อความ
ไป๋จัง
ปีสอง จองเม้นท์
ไป๋จัง

น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyMon Aug 30, 2010 4:06 pm

บทพากย์ปลุกในตอนเช้า

:แบบหวานละมุนละไม

1 อรุณสวัสดิ์จ้า เช้าแล้วนะ ไม่รีบตื่นเดี๋ยวก็ไปสายหรอก
2 ปิ๊บ บี๊บ บี๊บ (เสียงนาฬิกาปลุก) 8 โมงแล้ว ตื่นได้แล้ว นี่.. นี่....นี่.... ตื่นซะทีซิ
3 เช้าแล้วจ้า ตื่นได้แล้วจ้า
4 นี่ ๆ ตำรวจมา!! ตื่นเร็ว ๆ สิ... โกหกอ่ะ...ขอโทษนะ...ก็แหม ไม่ยอมตื่นเองนี่นา
5 วันนี้ก็มีเรื่องสนุกๆรอเธออยู่น้า ฮั่นแน่ รออาหารอร่อย ๆ ของฉันอยู่ใช่ม้า~~
6 อรุณสวัสดิ์ครับนายท่าน มื้อเช้าวันนี้มีไข่กวนกับเบค่อน สลัดผักสด ๆ ส่วนเครื่องดื่มรับเป็นชาดาจีลิงใช่ไหมครับ
7 ฝันดีไหมเอ่ย อ้าว!? นอนไม่หลับหรอ? ทำไมอ่า?
8 จิ๊บ ๆๆๆ จิ๊บ ๆๆๆ (เสียงนกร้อง)
9 อรุณสวาสสสสสสดิ์ ตกใจรึเปล่า พอดีคิดว่าถ้าไม่ตะโกนก็คงไม่ตื่นน่ะ
10 ว้าว สบายตัวจังเลย อากาศดีมากเลยละ หยั่งกะเมื่อวานฝนไม่ได้ตกงั้นแหละ ดูสิ ๆ ฉันที่อยู่ใต้แดดแบบเนี้ย ดูเป็นประกายมากเลยใช่มะ ดูสิ ๆ

ป.ล.แอบพากย์เสียงร้องของ ปิกาชู ตบท้ายด้วย คริคริ ไม่รู้ว่าจะฟังกันออกหรือเปล่าน้่า

แก้ไขล่าสุดโดย ไป๋จัง เมื่อ Sat Sep 11, 2010 1:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ไป๋จัง
ไป๋จัง

น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อันนี้พากย์นิยายค่ะ   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyMon Aug 30, 2010 5:11 pm

http://www.4shared.com/audio/0zBSYzhx/_online.html

ติชมได้เลยนะคะ ทุกคอมเม้นท์จะเป็นกำลังใจให้ไป๋จังอย่างดีเลยค่ะ
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyThu Sep 02, 2010 12:51 pm

โอ้วน้องใหม่ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ ว้่าวเสียงใสน่ารักน่ากินจัง แผล่บๆ ระวังหนุ่มๆในบอร์ดนะ(ป้าด้วย ก๊าก) พวกนั้นชอบสาวน้อยเสียงน่ารักซะด้วย 5555 เสียงใสดีจ้า งานแรกสินะ อันที่จรืงพี่ก็ไม่เก่งหรอก 555 แต่งานแรกก็ถือว่าได้ใจพี่นะ แต่ก็ติดพูดไม่ชัดนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไรจ้า ฝึกต่อไปนะ พี่จะรอดูผลงานชิ้นต่อไปนะจ๊ะ
ไป๋จัง
ไป๋จัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyThu Sep 02, 2010 7:58 pm

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ สำหรับเม้นท์แรก ได้กำลังใจเพิ่มขึ้นเยอะเลยคร่า แล้วก็ยินดีรู้จักนะคะพี่ tofeecake แหมชื่อน่าหม่ำจังเลย คริคริ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyFri Sep 03, 2010 2:06 am

ว้าวๆๆๆ ชอบเสียงพากยืเป็นผู้ชายจังเลยยยย คล้ายๆพี่ออยจัง 555

งานแรก ถือว่าเยี่ยมเลยนะครับ เด็กๆสมัยนี้เก่งกันจัง อิอิ (พี่ก็ยังไม่แก่นะ) เสียงหวานน่ารัก แต่ ไม่ชัดเท่าเสียงผู้ชายไงไม่รู้

สรุป แหล่มมากเลยครับ แต่ชอบแบบผู้ชายมากกว่า อิอิ
http://muistudio.forumotion.net
ไป๋จัง
ไป๋จัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyFri Sep 03, 2010 6:47 pm

Admin พิมพ์ว่า:
ว้าวๆๆๆ ชอบเสียงพากยืเป็นผู้ชายจังเลยยยย คล้ายๆพี่ออยจัง 555

งานแรก ถือว่าเยี่ยมเลยนะครับ เด็กๆสมัยนี้เก่งกันจัง อิอิ (พี่ก็ยังไม่แก่นะ) เสียงหวานน่ารัก แต่ ไม่ชัดเท่าเสียงผู้ชายไงไม่รู้

สรุป แหล่มมากเลยครับ แต่ชอบแบบผู้ชายมากกว่า อิอิ

สวัสดีค่ะ พี่แอดมิน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ความจริงแล้วไป๋เองอยากพากย์เสียงผู้ชายให้ดีกว่านี้อีก แนวเก๊ก ๆ เท่ห์ แต่เสียงไม่อำนวยค่ะ ไว้จะลองพยายามหาบทพากย์ใหม่คร่า
จะว่าไปก็เคยมีพากย์เล่น ๆ อยู่ไฟล์นึง ลองฟังดูนะคะ

http://www.4shared.com/audio/SRguY9QA/_online.html

ป.ล.คนที่เคยเม้นท์ให้ไป๋ส่วนมาก บอกเป็นเสียงเดียวว่า หื่น เหอ ๆ

0nl0ff

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyFri Sep 03, 2010 8:24 pm

เสียงชายเท่มั้กๆๆ !!

I love you
Nocoru333
G Mui Studio
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySat Sep 04, 2010 7:14 pm

ว้าววววว หลงเสียงงงงเข้าเเล้ว

เหมมือนฟังนิทานเลย เเง้กกๆสุดโค่ย

ท่าเสียงใมคดีกว่าจะดีมากกกกกกก

เอาอีกๆๆๆ
terinolite
G Mui Studio
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySat Sep 11, 2010 2:38 am

เสียงเด็กอยากเลย อยากฟังตอนพากย์หนังหรือพากย์การ์ตูนจังเลย
ไป๋จัง
ไป๋จัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เสียงปลุกสามเวอร์ชั่นที่เหลือ ภาคไป๋คุง   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySat Sep 11, 2010 12:34 pm

งานชิ้นแรกใช้มือถือโนเกียอัด งานชิ้นที่สองประเดิมด้วยไมค์ติิดหูฟัง สนอง need ของหลาย ๆ ท่านที่อยากฟังเวอร์ชั่นชายล้วนคร่าาาาาาาา

ป.ล1. ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์นะคะ ยังไงก็ติชมไ้ด้ตามลำบากอะเกนคร่า คริคริ
ป.ล2. ถึงคุณ terinolite ตอนนี้มีคนชวนไป๋จังพากย์ ดิจิม่อน Xros อยู่คร่า แต่ไม่รู้จะรอดหรือจะล่ม เหอ ๆ ยังไงพากย์เสร็จจะรีบเอามาลงนะคะ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySat Sep 11, 2010 1:29 pm

555 พี่ว่าน้องไป๋ตั้งกระทู้ใหม่จะดีกว่าเน้อ

อันนี้ก็แมนเหมือนเดิม ส่วนเรื่องอารมณ์เกือบได้แล้วล่ะ แต่ถ้าให้ดี พี่ว่าลองพากย์จริงๆดีกว่าเนาะ มันได้ฝึกหลายๆอย่างมากกว่านี้

ยังไงก็สู้ๆน้า

ปล.มีคนทำดิจิม่อนอีกและ 555 พี่เองก็ทำเหมือนกัน รู้สึกเรื่องนี้คนจะทำเยอะแฮะ เหอๆ
http://muistudio.forumotion.net
ไป๋จัง
ไป๋จัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySat Sep 11, 2010 6:36 pm

Admin พิมพ์ว่า:
555 พี่ว่าน้องไป๋ตั้งกระทู้ใหม่จะดีกว่าเน้อ

อันนี้ก็แมนเหมือนเดิม ส่วนเรื่องอารมณ์เกือบได้แล้วล่ะ แต่ถ้าให้ดี พี่ว่าลองพากย์จริงๆดีกว่าเนาะ มันได้ฝึกหลายๆอย่างมากกว่านี้

ยังไงก็สู้ๆน้า

ปล.มีคนทำดิจิม่อนอีกและ 555 พี่เองก็ทำเหมือนกัน รู้สึกเรื่องนี้คนจะทำเยอะแฮะ เหอๆ

เหอ ๆ ไว้งานหน้าละกันนะคะ คือไป๋เห็นว่ามันเป็นเสียงปลุกเหมือนเดิมเลยไม่ได้กดตั้งหัวข้อใหม่ (ตอนนี้ก็โพสต์ครบสี่เวอร์ชั่นแล้วคร่า) ส่วนเรื่อง ดิจิม่ิอน Xros นี้เค้าให้ไป๋พากย์เป็น คุโด้ ไทจิ กับ ตัวสีชมพูที่ชื่อ คิว คิว ม่อน ค่ะ ^ ^

ป.ล.ไว้งานคลอดแล้วจะรีบมาอัพให้ทัศนากันนะคะ
Sikalo
Sikalo

: 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySat Oct 02, 2010 12:48 pm

โห ทำไมเสียงน่ารักน่าเอ็นดูแบบนี้คะ Embarassed
เรายังอายเลยอ่ะ 5555+
เสียงคุณไป๋จังนี่ได้หลายบทเลยนะเนี่ย^^ เรามาสู้ๆต่อไปด้วยกันนะคะ
ไป๋จัง
ไป๋จัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySun Oct 03, 2010 9:52 pm

Sikalo พิมพ์ว่า:
โห ทำไมเสียงน่ารักน่าเอ็นดูแบบนี้คะ Embarassed
เรายังอายเลยอ่ะ 5555+
เสียงคุณไป๋จังนี่ได้หลายบทเลยนะเนี่ย^^ เรามาสู้ๆต่อไปด้วยกันนะคะ

แหม พูดไปนั่น แพรเองก็เสียงน่ารัก หวานใส เหมือนกันน้า ฟังแล้วเพลินดีจร้า
RockyYO
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์
RockyYO

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyMon Oct 04, 2010 12:41 pm

เสียงดีเลยครับ แต่ยังดูเหมือนไม่กล้าออกเสียงเท่าไร เพราะฟังยังไม่เต็มเสียง แล้วก็ใส่อารมณ์อีกนิดครับ
jethisashi
jethisashi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyMon Dec 13, 2010 10:25 pm

ครั้งแรกเอาแบบนี้ก็ได้ใช่ไหมคับ เพราะยังใช้โปรแกรมไม่เป็นเลย (กำลังลองเล่นดู แต่ยังงง ๆ อยู่)

เดี๋ยวทำแบบเป็น Dialog แบบนี้มั่งดีกว่า แล้วให้พี่ ๆ น้อง ๆ ในนี้พิจารณาเน๊อะ

ว่าแต่ท่าน จขกท เสียงน่ารักดีครับ มาพยายามด้วยกันครับ (มือใหม่หัดพากษ์)
jethisashi
jethisashi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyMon Dec 13, 2010 10:27 pm

ครั้งแรกเอาแบบนี้ก็ได้ใช่ไหมคับ เพราะยังใช้โปรแกรมไม่เป็นเลย (กำลังลองเล่นดู แต่ยังงง ๆ อยู่)

เดี๋ยวทำแบบเป็น Dialog แบบนี้มั่งดีกว่า แล้วให้พี่ ๆ น้อง ๆ ในนี้พิจารณาเน๊อะ

ว่าแต่ท่าน จขกท เสียงน่ารักดีครับ มาพยายามด้วยกันครับ (มือใหม่หัดพากษ์)
octsy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySun Feb 20, 2011 6:41 pm

ทนต่อไปไม่ไหวแล้ววววว เคลิ้มมมมมม มากกกกก เก็บอาการไม่อยู่แล้วครับ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
PRAEW_KIRAKIRA

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptyWed Feb 23, 2011 12:59 am

ว้าว เสียงใสน่ารักมากเลยคะ *O*
แถมเป็นเสียงผู้ชายก็ยังดูแมนด้วย
ทำเสียงผู้ชายเก่งจังเลยคะ
เพราะตัวเองทำเสียงผู้ชายไม่ได้ TT.TT
รอดูผลงานนะคะ >W<
bagwell101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เจ๋งดีคับ   น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated] EmptySun Mar 20, 2011 1:16 am

เสียงน่ารัก เอาซะผมหลงเลย^^ ก็เสียงใสดีคับ ฟังดูเเล้วเหมือนกับการ์ตูนร์วอสดิสนี่ หรือพวกหนังฝรั่งเลยคับ ส่วนตัวผู้ชาย เจ๋งดีคับ

น้องใหม่ฝึกพากย์ ฝากตัวด้วยนะคะ [Updated]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1