Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nagato-yuki
ปีสอง จองเม้นท์
nagato-yuki

Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01    Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  EmptyThu Dec 30, 2010 3:28 am

Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  Cat-shit-one-poster

http://video.mthai.com/player.php?id=18M1293288001M0

รายชื่อผู้พากย์
1.UNCLEP L.
2.Rigg
3.15112096

Code:
ขอขอบคุณคำแปลซับจาก DAI-TAKU & SnookerMaN ที่ใช้ประกอบการฝึกพากย์
ไม่มีไรจะบรรยาย มีไรก็วิจารณ์ ติ แนะนำกันด้วยน๊า สำหรับงานชิ้นนี้
ขอบคุณที่มารับชมกันนะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin
Admin

Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01    Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  EmptyThu Dec 30, 2010 6:03 pm

น่ารักจังเลยครับ ยังดูไม่จบแต่ขอเมนท์ไว้ก่อน

ผมว่า พากย์ดีนะครับ มีกระต่ายบางตัวจังหวะดีมากเลย เสียงก็เข้าหน้าอารมณ์พอได้เลยครับ

แต่ยังมีบางคนกระแทกเสียงไปหน่อย

ส่วนมุกต่างๆเท่าที่ดูก็ฮาน่ารักๆดีครับ

สู้ๆคร้าบ

พูดในฐานคนดูนะครับ
http://muistudio.forumotion.net
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01    Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  EmptyThu Dec 30, 2010 10:48 pm

เป็นทีมที่ฝีมือพัฒนาเร็วมาก มิกซ์ดีจ้า จังหวะดี เสียงเข้าหน้า แต่ชอบเรื่องมิกซ์ที่สุด ทำงานออกมาได้ละเอียดมาก สู้ๆต่อไปนะจ๊ะ
Nocoru333
G Mui Studio
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01    Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  EmptyThu Dec 30, 2010 11:40 pm

อ้าดูจบเเล้ว ขอเม้นรวมๆๆเลยน่ะ ก่อนอื่นชมเรื่องมิกเสียงเอฟเฟกต่างทำออกมาเนียนดีครับ
ส่วนเรื่องการพากย์การที่ใส่มุขลงไปถือเป็นความคิดสร้างสันดีมากครับเต่บ่างจุดของเนื้อเรื่องถ้าใส่
มุขลงไปเยอะ อาจจะทำให้อารมณ์หนังดูเเปลกๆไปเเต่ขอชม มุขที่พวกโจรลงจากรถกลางๆเรื่อง
ที่พูดว่า อุย หกล้มนะ อิอิ ขำดีมากกครับ เเต่ส่วนอื่นลองดูน่ะครับ
เรื่องตัวละคร

กระต่าย สีขาว เสียงเข้มเข้าดีครับจังหวะ ดี ทุกอย่างดีหมด มาจบตรงใส่เเอคติ้งอารมณ์ซีนเหมือนยังดูกั้กเสียง
เช่นหกล้มตอนระเบิดนั้นถ้าใสเต็มเหนียวรับรองได้อารมณ์หนังมากเพราะ พวก 3D พวกนี้เเอคติ้งรายละเอียดเล็กพวกนี้
สำคัญมากที่ผ่านจ้าาาาอิอิ

กระต่ายสีน้ำเงิน ลงเสียงใช้เสียงสูงงถือว่าดีมากเหมาะกับตัวละครดี เเละนิสัยเเต่ บ่างทีควรใช่จังหวะเสียง ที่เเตกต่างจะดีมาก
เพราะเสียงดูเสมอ เกินไปนิดเลยบ่าง ติดคัด เอคติ่งเเอคชั้นทำได้ดีผ่านจ้า

ส่วนตัวอื่นน่าจะเป็นประกอบก็ถือว่าดีน่ะครับ

โดยร่วม คะเเนน 40/40 ให้ 34/40 สู้ๆๆ ต่อไปรับรองทีมเวิดทีมไปได้สวยเเน่สู้ๆๆน่าจะรอชมต่อ
อันตัวเราก็พยายามเช่นกันจ้าาาา
ชอบๆๆๆๆๆๆ ^0^
terinolite
G Mui Studio
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01    Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01  EmptyFri Dec 31, 2010 12:43 am

ชอบกระต่ายสีขายนะครับ ฟังแล้วไม่ค่อยสะดุดอะไร ฟังเพลินมากครับ

Cat Shit One THE ANIMATED SERIES 01
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Cat Shit One : Animated Series พากย์ไทย
» DC Showcase : แคทวูแมน Animated short
» [Slow vs Speed]To Zanarkand~Original Version~(Final Fantasy X),Answer(Tantei Gakuen Q Series)