Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)

Go down 
Admin
Master-Basion
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์

: 31

โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)    โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptySun Apr 10, 2011 8:35 pm

สวัสดีครับ ผม Master-Basion ครับ เป็นสมาชิกใหม่(เพิ่งแนะนำตัวในกระทู้แนะนำตัวสดๆครับ)
และก็เพิ่งไปรายงานตัวกับเว็บเพื่อนบ้านด้วยครับ วันนี้ขอเอางานที่ตัวเองพากย์และถนัดมานำเสนอ นั่นก็คือหนังจีนครับ
เพราะรู้สึกว่าในบอร์ดจะไม่ค่อยมีคนพากย์หนังจีนเท่าไหร่ รอบต่อไปจะเอาการ์ตูนมาลงนะครับ

ป.ล. คำหยาบเพียบ ควรใช้วิจารณญาณในการชม[

แก้ไขล่าสุดโดย Master-Basion เมื่อ Sat Sep 24, 2011 8:24 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin
Admin

โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)    โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptySun Apr 10, 2011 11:34 pm

ได้อารมณ์ดีเลยครับ งานแรกนี่ ถือว่าสุดยอดมาก

ฟิลลิ่งได้เลยครับ แถมเนื้อเสียงยังไม่ปั้น ฟังสบายหูดีมากเลยครับ
http://muistudio.forumotion.net
0nl0ff
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)    โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptyMon Apr 11, 2011 12:25 am

เจ๋งมากเลยอ่า สำหรับงานแรก... งานแรกก็เลือกตอนซีนมาได้ท้าทายมากเลย
รู้สึกว่าจะเป็นซีนเดียวกับที่พี่โต๊ะบอกว่าพากย์ได้ยากที่สุด (ถ้าจำไม่ผิดนะคะ)
อารมณ์ก็ค่อนข้างโอเคเลย.. แต่เสียงยังทำได้ไม่ค่อยเข้าหน้าเท่าไรนะคะ.. ยกเว้น อาเฉียว ที่รู้สึกว่าโอเคแล้ว

ไว้เอามาอัพอีกเรื่อยๆนะจ้า

cheers

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)    โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptyMon Apr 11, 2011 12:39 pm

@Admin ขอบคุณครับ ดีใจมากที่ท่าน Admin มาดูผลงานด้วยตัวเองครับ

@0nl0ff เรื่องเนื้อเสียง ท่าจะำลำบากที่สุดนะครับ เพราะตอนนี้ผมเพิ่งอายุ 18 ส่วนโจวเหวินฟะตอนที่เล่นเรื่องนี้อายุก็ประมาณ 30 กว่าๆแล้ว แต่จะพยายามพัฒนาต่อไปครับ
TUNAREEHT
G Mui Studio
TUNAREEHT

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)    โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptySat Apr 30, 2011 11:09 am

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
kyaaaaaaaaaaaa~
ดิฉันเบรคล้อฟรีเลย
มาไม่ทันค่ะ เศร้าใจ TT
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)    โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptyTue Jun 14, 2011 6:12 am

ว้า..มาไม่ทันซะละคับบบ ไว้ไงก็เอามาลงใหม่น้า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)    โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptySat Sep 24, 2011 8:25 pm

ขอโทษสำหรับทุกท่านนะครับที่ทำให้รอนานมากๆ เพราะไม่ได้เข้ามานานจริงๆ ขอบคุณทุกคำติและคำชมครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
bagwell101
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: โหด เลว ดี   โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)  EmptyMon Sep 26, 2011 5:41 pm

อารมณ์ดีมากคับ เเต่เนื้อเสียงที่ว่าเข้าหรือไม่ คือตอนที่ผมอายุ18 ลองพากย์หลิวเต๋อหัว เสียงโดดครับ มันไม่เข้าเลย จนบัดนี้ยังไม่เข้าเหมือนเดิมครับ เพราะว่าอาจเป็นข้อจำกัดอย่างนึงครับไม่ต้องกังวลครับ เท่าที่ดูคนที่พากโจวเหวินฟะ ที่เนียนเลยมี 4 คนครับ คนเเรกที่น้าโต๊ะเคยบอกไว้ว่าเค้าทำยังไงก็ไม่เหมือน ผมจำชื่อไม่ได้ครับ คนที่2 น้าโต๊ะ คนที่ 3 อาชูชาติ คนที่4 อาโอตจักกฤษ^^ ส่วนหลิวเต๋อหัว มี1. อาชูชาติ 2. น้าโต๊ะ 3.น้าตื่ง ครับ มันน่าจะเป็นข้อจำกัดอย่างนึงนะครับผมว่า เเต่ทีโพสมา ชอบอารมณ์มากครับ เเถมไม่สะดุดเลย พยามสู้ๆครับ ..By คุณเด็กชอบพากหนัง https://www.facebook.com/profile.php?id=1427297747

โหด เลว ดี หนังจีนในตำนานที่ผมพากย์ครับ (อัพโหลดใหม่ แทนอันเก่า ดูได้แล้วครับ)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1