Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Nodame Cantabile

Go down 
Admin
jujina
TUNAREEHT
Den-O
sesshomaru
toffeecake
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
toffeecake
Moderators
toffeecake

Nodame Cantabile Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptyMon Feb 22, 2010 7:39 pm

ในที่สุดก็เสร็จสักทีงานเดี่ยวแก้เครียดคะ 55555 อยากลองทำเสียงเซ๊กส์ซี่ๆๆดูแต่ดูเหมือนว่าจะออกมาฮามากกว่า 555 แต่ก็อยากให้ดูกันอย่างมีความสุขนะคะ ขอบคุณที่รับชมและติติงคะ

ขึ้นไปข้างบน Go down
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptyMon Feb 22, 2010 8:26 pm

ชอบเรื่องนี้จังเลย ฝรั่งเศสๆ ชอบ อิอิ

พี่ออยพากย์ได้น่ารักมากเลยครับ นางเอกดูต๊องดี แยกเสียงดีด้วย ชอบที่พากย์แม่สาวตู้มนั่นจัง เสียงเข้ามากๆ แต่ทั้ง 3 ตัวที่เหมือนกันคือ หางเสียงน่ะครับคือสังเกตุหางเสียงจะลงแบบหวานๆเบาๆไปหน่อยน่ะครับบางช่วงเลยคล้ายๆกันไปหน่อย ตอนที่นางเอกโกรธยังดุแบบกัีกๆไปอยู่น่ะครับ แหะๆ แต่โดยรวมชอบมากเลยครับ พากย์ได้ดีเช่นเคยเลย parle français ชัดมาก อิอิ ผมเม้นในฐานะคนดูน้าครับ แหะๆ

อ้าก ดูงานใหม่ๆแล้วอยากพากย์มากมาย

ขอบคุณมากเลยครับพี่ออย
Den-O
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์
Den-O

: 37

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptyMon Feb 22, 2010 9:57 pm

พากย์ได้โมเอะมากพี่ ชอบมากมาย
TUNAREEHT
G Mui Studio
TUNAREEHT

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptyTue Feb 23, 2010 3:41 pm

กะรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พี่ออย ชอบบบบบ อ่ะค่ะ
(ทำไมหนูดูได้แต่อันที่ 2 หว่า '_'a)

สาวรัสเซียคนนั้นพี่ออยพากย์เท่อ่ะ เสียงเข้าดีค่ะ เหมามวาก เริ่มเซ็กซี่เล็กๆแล้ว กะรี๊ดๆ
แต่อยากให้พี่ออยใส่จริตอีกนิดนึงง(อร๊ากก โดนพี่ตบตรบ 55)

ส่วนโนดาเมะ เสียงก็ดูนุ่มนิ่ม น่าย๊ากกกกกกกกกกกกก
"ข้าวเย็นวันนี้ขอสเต็กนะ บลาๆๆๆ" อร๊ากกกก น่ารัก

เหมาะทั้งสองตัวเลยอ่ะ หนูชอบ *0* ขอสองค่ะ 555+
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptySat Feb 27, 2010 3:14 pm

ว้าว ฝึกแยกคาแรคเตอร์สินะคะ ลืมเรื่องนี้ไปเลยได้ไอเดียมาทำงานอีกชิ้นแล้วสิเนี่ย bounce

ถ้าไม่ไปพะวงว่าต้องทำให้ต่าง ฟังไปทีละตัวแต่ละตัวก็เข้าหน้าดีจังนะคะ ที่ชอบที่สุดคือผู้หญิงฝรั่งเศสผมทองๆอ่ะค่ะ
อาจเป็นเพราะดูปลดปล่อยกว่าตัวอื่นๆมั้ง หรือจะเป็นอย่างที่คนอื่นว่าคือยังดูกั๊กๆไปนิดอ่ะค่ะ
(ว่าไปนั่น ตัวเองก็ยังไม่ไปถึงไหนเลย เรามาสู้ด้วยกันนะคะ TT^TT)

แต่เรื่องที่คิดว่าสะดุดตาที่สุดคงจะเป็นที่พากย์เหลือเยอะไปนิดรึเปล่านะ คือพูดจบแล้วยังเห็นปากแง้บๆอยู่เลย
น่าจะเพิ่มบทอะไรเข้าไปบ้างนะคะ เข้าใจว่าจะแปลมาจากซับ แต่ถ้าความหมายไม่เพื้ยน เพิ่มคำสร้อยหรือเปลี่ยนจังหวะเข้าไปบ้างน่าจะดี

ตัวอย่างเช่น (ตอนแรก) ที่อยู่ในร้านอาหารแล้วนางเอกกำลังอ่านหนังสือสอนภาษาฝรั่งเศส
ตรงที่พูดว่า "สวัสดีค่ะ ชั้นชื่อ โนดะ เมงุมิ เป็นภรรยา และนี่เป็นสามีค่ะ" พูดจบแล้วยังเหลือปากอยู่เลย
อาจเพิ่มเติมได้ว่า "ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชั้นชื่อ โนดะ เมงุมิ เป็นภรรยาของเค้า และนี่เป็นสามีของชั้นค่ะ"
แล้วก็พูดช้าลงอีกนิด แบบคนกำลังพยายามฝึกพูด อาจจะช่วยให้ลงปากได้พอดีมั้งคะ

ส่วนที่บอกว่าอยากทำเสียงเซ็กซี่นี่ นับถือจริงๆค่ะ ข้าพเจ้าเองยังไม่กล้าเอามาฝึกเลย Laughing

ขอบคุณที่เอางานน่ารักๆมาลง ช่วยเติมไฟได้เยอะจริงๆ จะติดตามผลงานต่อไปนะคะ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptySat Feb 27, 2010 9:37 pm

โอ้เย เม้นท์ช้าไปนิสส งานมานเยอะ

ก็ยังไงดีล่ะ คล้ายกับที่ทุกคนพูดมานะครับ แต่ส่วนตัวคิดว่า จุดบอกพร่องคงเป็น การเหลือปากของตัวละคร ที่พบ บ่อยมากกกเยย

แล้วก็ คงเป็นเพราะว่า เสียงไทยแล้วก็เสียงญี่ปุ่น เลย ดูแปลกๆ (อันนี้ความคิดส่วนตัวน่อ ไม่เกี่ยวกะการพากย์ อิอิ)

ส่วนที่ชอบก็คง ตัวที่ร้ายๆ ไม่ใช่นางเอกอ่ะครับ ชอบมากกว่านางเอก ตัวนั้นไม่ค่อยเหลือปากด้วย ดีเลยล่ะครับ

ยังไงก็ สู้ๆกันไปเรื่อยๆน้าาาา
http://muistudio.forumotion.net
0nl0ff
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptySun Feb 28, 2010 2:08 am

พี่ออยในบทบาทใหม่ วิ้วๆๆๆ Razz
ได้เห็นพี่ออยทำเสียงแบ๊วด้วย น่ารักดีค่า อิอิ
แต่ก็เหมือนที่คนอื่นพูดไปแล้วเนอะ ..ว่าปากยังเหลือ ..แล้วก็บางประโยคยังมีกั๊กๆนิดนึง
แล้วก็ชอบสาวรัสเซียเหมือนกันๆ
ทำมาให้ดูอีกเยอะๆนะจ้า..จะรอดู
Seki
Seki

ที่อยู่ : อยู่ในใจร้องยามาดะ เรียวสุเกะ(HEY!SAY!JUMP!) ก๊ากกก(กินเด็กคร้าบบบบบบ)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptySun Feb 28, 2010 8:33 pm

เอิ่ม จะบอกว่า ฮาท้องแข็งแหละเจ๊-*-

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptySun Mar 07, 2010 11:42 am

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฮาดีอ่ะ

นี่ถ้าเปนพากย์หลายๆคนน่าจะมันส์นะครับเนี่ย

อิอิ
ไป๋จัง
ไป๋จัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Nodame Cantabile   Nodame Cantabile EmptySat Sep 04, 2010 8:41 pm

ชอบเสียงโนดาเมะ กะ สาวทรงสะบึมด้วยค่ะ คริคริ พี่ออยสุโค่ยยยยยยย

Nodame Cantabile
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1