Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Trinity blood ฉบับหวัดกิน

Go down 
jujina
sesshomaru
TUNAREEHT
Admin
toffeecake
9 posters
ผู้ตั้งข้อความ
toffeecake
Moderators
toffeecake

Trinity blood ฉบับหวัดกิน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyTue Mar 16, 2010 7:56 pm

หวัดกินมาแสนนานจะเกิดความอยากทำงานมากเลยคะ เลยขอฉาบหน้าให้หนาแล้วทำออกมาทั้งที่ยังไม่ค่อยพร้อมแต่ก็ถือว่าเป็นการวอร์มเสียงไปในตัว 555 อาจจะออกมาไม่ดีแล้วเสียงก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลาและแยกเสียงอาจไม่เนียนแต่ก็อยากให้ทุกคนสนุกๆนะคะ อย่าเครียด ขอบคุณที่รับชมและทุกคำแนะนำค่ะ ขอบคุณมากๆเด้อ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin
Admin

Trinity blood ฉบับหวัดกิน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyTue Mar 16, 2010 8:30 pm

ว้่าววววว รู้สึกว่าพี่ออยเสียงสวยขึ้นจังเลย ตัวนางเอกอ่ะครับ ชอบๆๆ

แล้วก็ ตัวที่อยู่กะนางเอกตอนแรกด้วย ชอบๆๆ เข้ามากๆเลยล่ะครับ เข้ากว่าตัวเแว่นนั้น ยังไงก็ไม่รู้ คิดเอาเอง แฮะๆ

แล้วก็ตัวผู้ชาย รู้สึกว่าเสียงแมนขึ้นมากเลยล่ะครับ แต่ มัน แปลกๆกะ หนุ่มนี้ไงไม่รู้ แต่ไม่ใช่ไม่ดีนาาาาาา

แล้วก็ ที่เห็นชัดเลยคือ เหลือปาก อีกแว้วววว

แต่ไม่เป็นไร เรามาฝึกกันต่อไปเนอะ

พูดในฐานะคนดูน้าาาาาาา สู้ๆ

ส่วนเรื่องเสียงเป็นหวัด ฟังไม่ออกแฮะ 555
http://muistudio.forumotion.net
TUNAREEHT
G Mui Studio
TUNAREEHT

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyTue Mar 16, 2010 8:33 pm

กระรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ทรินิตี้ บลัดดดดดดดด

เอสเธอร์พี่ออยน่ารักมาก เหมาะมากก น่ารักจริงๆด้วย อย่างที่หนูคิดไว้เลย อร๊ากกกกก ละลายยยย

โนเอล หนูชอบ ท้ายเสียงจังค่ะ ให้ความรู้สึกแบบพี่สาวดีจังแอร๊ยย เลยฟังดูแตกต่างจากเสียงของเอสเธอร์น่ะค่ะ XD

โป๊ปน้อยโชตะมวากกกค่า ชอบบ เวลาอยู่ด้วยกันกะเอสเธอร์แยกเสียงได้เนียนมากเลยค่ะ

ท่านแคท เสียงผู้ใหญ่มากเลยค่ะ หนูว่าน่าจะสาวกว่านี้หน่อยนึง ประมาณโนเอลอ่ะค่ะ (หนูคิดไปเองอ่ะนะคะ ฮา)
แต่จะให้เสียงเหมือนกันก็ไม่ได้เนอะ 55

สรุปเลยนะคะ ชอบมากค่า โฮกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไม่มีอะไรจะติอ่ะ เค้าชอบหมดเลย โดนความโฮกเข้าครอบงำไปแล้ว
ดูแล้วลื่น+ระรื่นสุดๆขนาดพี่ออยบอกว่าหวัดกินนะเนี่ย >w<
หายป่วยไวๆนะคะพี่ออย

//555 ตกใจเสียงเทสคุง นึกว่าเสียงปิง555555
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyTue Mar 16, 2010 10:45 pm

พี่ออย เสียงน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก พากย์ซิตเตอรืได้น่า....น่ารักมากๆๆๆ5555+

พี่ออยพัฒนาขึ้นเยอะมากเลยครับพี่ จากงานก่อน ดูรัวๆเลยดุไม่ลงปาก แต่งานนี้ ความรัว ความเร็วเริ่มไม่มีแล้ว พากย์ได้ดีมากๆเลยครับ

แยกเสียงได้ดีด้วย(พี่ออยเหมาะกับบทป้าคนนั้นมากๆ) บทเด็กชาย คราวนี้พากย์ได้แมนมากเลยครับพี่ คำลงท้ายเช่น ครับ น่ะ ก็ออกเสียงดีขึ้นด้วย ชอบมากๆเลย แต่บางคำดูเหน่อๆนิดนึง แหะๆ

แต่ว่าเรื่องนี้ดูแล้วลื่นมากเลยครับ ชอบๆ ที่ติดก็มีอยู่ก็เรื่องความรัว แต่เรื่องนี้ไม่รัวเท่าไหร่ กับสำเนียงและคำลงท้ายน่ะ (อ้ากกกก เมนท์คนอื่น แต่ตัวผมล่ะ อ้ากกกกกก ยังคลานอยู่เลย 55+)

แต่ว่าชอบเสียงมากกกก เสียงน่ารักมากๆเลยครับพี่ออย ชอบจริงๆ อ้ากกก

แต่ไงก็มาฝึกด้วยกันนะครับพี่ออยยยยยย พากย์กับคนน่ารักๆแล้วสุขใจ ฮี่ๆ
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyWed Mar 17, 2010 5:02 pm

โอ๊ะ ยังไม่หายหวัดอีกหรอคะ ยังไงก็ขอให้หายไวไวนะคะ

แยกเสียงเนียนมากค่ะ ใครบอกว่าไม่เนียน ชอบตัวที่ออกมาคู่นางเอกตอนแรกมาก ประโยคแรกขึ้นมานี่เข้าเลย ชอบมากค่ะ
เสียงนางเอกก็น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกก (ขนาดยังไม่หายหวัดนะเนี่ย ^^ )
ส่วนเด็กผู้ชายที่ admin บอกว่าแปลก อาจจะเป็นเพราะเป็นเด็กที่กำลังโตคาบเกี่ยวระหว่างเด็กและวัยรุ่น
ในมุมนึงอาจคิดว่าใช้เสียงผู้ชายไปเลยก็ยังได้ (หนุ่มน้อยแบบนี้ admin อยากพากย์เองล่ะสิ อิอิ)
แต่ส่วนตัวแล้วชอบเวลาพากย์เด็กชายใสซื่อแบบนี้นะคะ เข้ามากๆเลย
โดยรวมแล้วดูเพลินมากๆค่ะ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

ปล.คำว่า "เสียงก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลา" นี่.. ฟังดูจี๊ดๆที่หัวใจยังไงก็ไม่รู้ Laughing
Nocoru333
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyWed Mar 17, 2010 7:55 pm

ว้าวววววววววววววววววววววว เสียงสวย เเละน่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ไม่ได้ฟังตั้งนาน พัฒนาขึ้นเยอะเลยยยยยยยยยยยยยยย

อัขระชัดเจน เสียงเปิดปากมากขึ้นไม่กักกกกก

เเต่ยังติดเรื่อง พูดสั้นนภาพยังเหลือปากอยู่

ที่เหลือออออ สุโค่ยจ้าาาาาาา
terinolite
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyWed Mar 17, 2010 8:14 pm

สุดยอดเลยคร๊าบบบบบบพี่ออยยยย
งานนี้ สะดุด หัวชมพู.... แบบว่าาา ชอบมากกกกกกกกกกกกกก แบบว่าน่ารักมากกกกเลยยยยยยย
Neszilla
Neszilla

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyWed Mar 17, 2010 11:26 pm

..เอสเธอร์พี่ออย เอสเธอร์พี่ออย เอสเธอร์พี่ออย!!!

ชอบเอสเธอร์อยู่แล้ว อันนี้เอสเธอร์ำพี่ออย อรั๊งงงงงง =[]= ฟังดูอ่อนโยน เสียงหวานมากก ใสกิ๊งๆ ชอบมากคร่าาาา !!!

เสียงเหมาะซิสเตอร์โนเอลมั่กค่าา ฟังดูสาวรุ่นมากกว่าเอสเธอร์ เหมือนคนละคนพากย์เลย อารมณ์ต่างกันชัดเจน สรุปว่าพากย์ได้เนียนสุโค่ยยยค่า =w=

แคทเธอรีน่า ก็เหมาะค่ะ ฟังดูเข้ม ขรึม สุขุมกว่าโนเอล เนียนน -w-

โป๊บ โอ้วว โชตะพี่ออยattack! ตอนคุยกับเอสเธอร์นี่ แยกเสียงเนียนอีกแล้วค่ะ = =!! (ก็เอสเธอร์นุ่มนวลซะขนาดน้าน=///=)

งานนี้สุดยอดเลยค่ะพี่ออย จากสาวก Trinity Blood ฮิฮิ =w=~
https://www.youtube.com/user/ploylirin
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyThu Mar 18, 2010 12:15 pm

ตอนหวานเจ๊ก็หวานเหมือนเดิม เสียงสวยอยู่แล้ว

ตอนห้าว ดูเจ๊ห้าวขึ้น...

เก่งขึ้นน้าตัวเอง จุฟๆ

แล้วก็รัวน้อยลงเยอะเลยล่ะครับ อิอิ
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Trinity blood ฉบับหวัดกิน   Trinity blood ฉบับหวัดกิน EmptyFri Mar 19, 2010 11:20 am

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนท์เด้อ ป้าจะพยายามปรับปรุงข้อบกพร่องและพยายามพัฒนาให้มากกว่านี้เด้อ ขอบคุณจริงๆนะเด้อ รักทุกคนนะ สู้ตาย

Trinity blood ฉบับหวัดกิน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Persona Trinity Soul ตอนที่ 1
» Persona Trinity Soul ตอนที่ 2
» [Pยกกำลัง2]Paralell Heart(Pandora Heart),SUICIDES LOVE STORY(Persona:Trinity Soul)